Hạng D
21/5/13
1.064
4.202
143
sao bác nhất thiết phải 7ch mà ko là 5 chỗ
với budget đó, kiếm 7 ch khó hơn 5 ch.

Tập Lái
17/2/20
20
22
0
28
Thực ra 2 chiếc xe 7c bác liệt kê, không hao xăng lắm và sửa không mắc đâu. Tuy nhiên, cả 2 xe này đã dừng sx từ lâu, nên 1 số đồ, rất hiếm hoặc không có sẵn. Xe quá cũ, khả năng nằm đường cao, nhất là lâu lâu bác mới lôi ra chạy.

Tầm gần 200tr, bác có thể kiếm được chiếc Morning/i10 1.0 số sàn 2015 rồi. Spark cũng được, nhưng xe hay hỏng vặc, khắc phục rẻ nhưng mất thời gian.
spark chạy ổn ko bác, e mua xe lần đầu cũng ko rành,e thích kiểu dáng cơ bắp của nó,
nếu theo bác tư vấn thì morning 2011-2013 (picanto) chắc ok

• Like
Reactions: badmonkey
Tập Lái
17/2/20
20
22
0
28
sao bác nhất thiết phải 7ch mà ko là 5 chỗ
với budget đó, kiếm 7 ch khó hơn 5 ch.
cũng vì gia đình hết mà bác bác, :D , 5 chỗ thì e thích spark ạ,
mà mấy bác thì khuyên e lấy morning,
e nghe ù hết cả tai, hoang mang thật sư :D

Hạng D
21/5/13
1.064
4.202
143
con Vivant thì mình ko rõ.
Con Mazda pr kia nó dùng chung máy với xe laser 1.8 (tại thời điểm này, Maz và ford có nhiều xe dùng chung, trong đó có Pre và Laser 1.8). Máy laser lành, ăn u cũng ko nhiều.
Nhưng cũng máy 1.8 ấy mà bác chất đầy tải và với con xe tuổi già nua thì tốn xăng là chắc chắn.
Về ly do có ô bà nội đi cùng: Dĩ nhiên tết nhất thì có chở ô bà n, nhưng bác tính xem một năm đi cả nhà mấy lần, đi riêng bao nhiêu lần..rồi sẽ qđ chọn 5 ch hay 7 ch cho hợp lý. Chứ vì ly do đi cả nhà nhưng có mấy lần trong năm mà mua 1 con xe cho mục đích ấy là ko phù hợp.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
21/5/13
1.064
4.202
143
cũng vì gia đình hết mà bác bác, :D , 5 chỗ thì e thích spark ạ,
mà mấy bác thì khuyên e lấy morning,
e nghe ù hết cả tai, hoang mang thật sư :D
ai chã vì gđ bác...
Buổi sáng ngon hơn, đẹp hơn nhé.

• Like
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
spark chạy ổn ko bác, e mua xe lần đầu cũng ko rành,e thích kiểu dáng cơ bắp của nó,
nếu theo bác tư vấn thì morning 2011-2013 (picanto) chắc ok
Nhà anh em có 1 chiếc Spark 2009 MT. Em nhớ mua 9/2015, xe còn chạy được. Sau khi mua 2-3 tháng sửa dàn lạnh, cảm biến nhiệt độ, thay toàn bộ bạc đạn bánh xe, mô-tơ quạt két nước, một số dây dẫn két nước ... hết gần 20tr. Xe đi đến giờ khá ổn. Chỉ hay hỏng vặt vài thứ như cháy đèn, xì tí dầu chổ bánh xe, đứt dây bình xăng ... sửa rẽ, nhưng hơi mất công.

Kiếm xe ngon mất thời gian, vì đa phần bác sẽ gặp xe dịch vụ. Bác cần kiên nhẫn! :)

Tập Lái
17/2/20
20
22
0
28
Nhà anh em có 1 chiếc Spark 2009 MT. Em nhớ mua 9/2015, xe còn chạy được. Sau khi mua 2-3 tháng sửa dàn lạnh, cảm biến nhiệt độ, thay toàn bộ bạc đạn bánh xe, mô-tơ quạt két nước, một số dây dẫn két nước ... hết gần 20tr. Xe đi đến giờ khá ổn. Chỉ hay hỏng vặt vài thứ như cháy đèn, xì tí dầu chổ bánh xe, đứt dây bình xăng ... sửa rẽ, nhưng hơi mất công.

Kiếm xe ngon mất thời gian, vì đa phần bác sẽ gặp xe dịch vụ. Bác cần kiên nhẫn! :)
ôi, spark bả cũ thì e ko dám đụng ạ,
chỉ cố với chơi mấy e từ 2012-2014 form siêu nhân, nghe mấy youtuber review thì xe chạy đầm, cách âm hơn cả morning

• Haha
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
ôi, spark bả cũ thì e ko dám đụng ạ,
chỉ cố với chơi mấy e từ 2012-2014 form siêu nhân, nghe mấy youtuber review thì xe chạy đầm, cách âm hơn cả morning
Thôi bác. Đừng tin mấy ông Youtuber!

Bác biết vì sao Morning/i10 chạy grab đầy đường không? - Vì nó rẽ và ít hư vặt nhất trong đám xe nhỏ. Dĩ nhiên khi kiếm xe bác đừng ỷ y. Cứ nhờ thợ hay ra hãng kiểm tra kĩ nhất có thể.

• Like
Reactions: Dươnglv and xlive