Tập Lái
17/2/20
20
22
0
28
Thôi bác. Đừng tin mấy ông Youtuber!

Bác biết vì sao Morning/i10 chạy grab đầy đường không? - Vì nó rẽ và ít hư vặt nhất trong đám xe nhỏ. Dĩ nhiên khi kiếm xe bác đừng ỷ y. Cứ nhờ thợ hay ra hãng kiểm tra kĩ nhất có thể.
e cũng ngại đi xem xe lắm bác, chắc chưa mua xe lần nào nên tâm lý
chỉ thường hay xem qua youtube mấy kênh bán xe cũ thôi ạ
nên xe taxi hay dịch vụ hoàn lương thì e chịu :))))

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Bác làm luôn 1 trong 2 con bác đang chọn đi. Với giá đó xe vậy 7 chỗ quá ok rồi. 2 con đó cũng không hay hỏng vặt lắm đâu. Các cụ khổ nhiều rồi mua 7chỗ cho các cụ đi với chứ. Tham khảo là ở họ. Nhưng quyết định là ở mình

• Like
Reactions: Thang38
Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
View attachment 2132685

Xin chào các bác, em là thành viên mới

Tình hình em báo cáo là em có tích góp đc ít lúa, vừa có baby nên em muốn tậu 1 em 7 chỗ để che nắng che mưa cho vợ con.

Nhưng vì kinh tế eo hẹp nên chỉ đủ tầm mua đc 1 chiếc 7 chỗ dưới 200 triệu. Mong các bác chỉ đường dẫn lối cho em.

Em đang phân vân giữa Mazda Premacy và Chevrolet Vivant

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Vivant oà ga, premacy hao xăng
2 con này đều là 5+2 gượng ép và rất chật
200 thì bác sẽ có rất nhiều bài học và có khi sau này mở garage được
Nói như a thì mấy chủ xe đờ trước 2005 ai cũng mở gara hết sao, tốn kém vậy xe trước 205 ng ta vứt hết chứ đâu ra đường thấy chạy

Hạng B2
1/5/18
177
95
43
24
Bắc Giang
nếu 1 trong 2 con như bác chủ đưa ra thì em vote cho mazda pre nhé em này lành, chạy ổn, chi phí sửa chữ rẻ, mà đồ kiếm thì nhiều vì giống em ford laser chỉ khác mỗi cái mã bên ngoài , cần gì thì bác cứ vô group laser trên facebook í vô số cao nhân và nguồn phụ tùng thì nhiều
Em cũng đang sử dụng 1 em laser duluxe 1.8 mt nên em cho bác ít review vậy nhưng em nó ồn quá:D

Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Với 200 triệu bác mua xe 7c cực khó ,bác mua về sửa linh tinh cũng khối tiền .Và 1 điều quan trọng là 6 tháng bác phải đi đăng kiểm .Tiền ít thì mình tìm xe con cóc đời cao 1 tí ,đi xa cũng yên tâm ,vài lời chia sẽ .

Hạng B2
10/12/12
462
376
63
Bến Tre
Đọc những bài thế này mới hiểu được giá trị của OS...e cũng mê xe từ lâu lắm, đi làm dành dụm được hơn 100 củ, mua con xe đầu tiên che nắng mưa, được e ma tít thấy hợp túi tiền,ko rành xe, về ai ngờ về lại đúng e taxi hoàn lương...e khổ với nó ko biết bao nhiêu, vì lúc đó chưa có vào Os nếu ko thì e đâu bị lùa gà, nên thấy các bác tư vấn sôi nổi, nghĩ lại mình trước kia e lại thấy ấm lòng cho bác chủ thớt!ai ko muốn hưởng thụ, cho mình, vợ con, các cụ...chẳng qua là giá xe ở Việt Nam mình cao quá, kinh tế lại chưa phát triển...kiếm được con xe là cả 1 gia tài, 1 cảm giác hạnh phúc khó tả!!!
Đôi dòng chia sẽ, nếu sai chủ đề mong thông cảm!Cảm ơn cả nhà!!!

Hạng B2
31/8/12
338
1.415
93
View attachment 2132685

Xin chào các bác, em là thành viên mới

Tình hình em báo cáo là em có tích góp đc ít lúa, vừa có baby nên em muốn tậu 1 em 7 chỗ để che nắng che mưa cho vợ con.

Nhưng vì kinh tế eo hẹp nên chỉ đủ tầm mua đc 1 chiếc 7 chỗ dưới 200 triệu. Mong các bác chỉ đường dẫn lối cho em.

Em đang phân vân giữa Mazda Premacy và Chevrolet Vivant
Sao không kiem 5 chỗ đi bác, giá đó 7 chỗ khó tìm. Trong khi 5 chỗ sẽ dễ hơn