Tập Lái
25/3/20
38
26
8
25
Mua xe đã qua sử dụng ở hãng có "ngon" như quảng cáo?

Xin chào các bác đó giờ em thắc mắc việc này mà giờ mới dám hỏi. Em thường thấy các xe đã qua sử dụng được rao bán tại trung tâm xe cũ của hãng, được nhiều người đăng bán với các cam kết như đã kiểm tra các hạng mục tại hãng vâng vâng. Không biết đã có bác nào mua chưa và liệu xe có ngon như quảng cáo của người bán k ạ? Thanks các bác

Attachments

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Phichau
Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Mua xe đã sử dụng ở hãng thì được cái là mình yên tâm hơn, ít rủi ro hơn mua trôi nổi bên ngoài. Dĩ nhiên là phải có tương quan giữa rủi ro và giá tiền, rủi ro giảm xuống thì giá tiền tăng lên.
Còn về xe đã sử dụng từ hãng có "ngon" như quảng cáo không thì người mua không nên tin vào quảng cáo, mà hãy tin vào chính mình, cho dù mua từ hãng hay bên ngoài thì cũng phải kiểm tra kỹ càng đạt được những tiêu chí mình đề ra thì hãy xuống tiền.
Tóm lại là rủi ro luôn có, chỉ là nhiều hay ít và nó tỉ lệ nghịch với giá tiền, tùy mình cân nhắc.

Một người cũng mua xe đã qua sử dụng không từ hãng cho biết :D

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Mua ở đâu cũng thế, cứ tự mình tìm hiểu xem xe, nhờ người hiều biết đi cùng. Mình có ông bạn mua xe cũ hãng dính con inova taxi hoàn lương nè. Họ cũng vì tiền cả thôi, tiền mình cứ cẩn thận tối đa ai bán cũng kệ

Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Xin chào các bác đó giờ em thắc mắc việc này mà giờ mới dám hỏi. Em thường thấy các xe đã qua sử dụng được rao bán tại trung tâm xe cũ của hãng, được nhiều người đăng bán với các cam kết như đã kiểm tra các hạng mục tại hãng vâng vâng.. Không biết đã có bác nào mua chưa và liệu xe có ngon như quảng cáo của người bán k ạ? Thanks các bác
Dạ tùy theo từng hãng nha bác. Còn như bên em là Công Ty Cổ Phần Easy Car trực thuộc tập đoàn Tân Thành Đô, ngay lúc đầu vào thu xe, Sếp em đã từ chối các xe đâm đụng, ngập nước, test hàng bị thà ko lấy chứ không để mất uy tín ạ. Còn xe cũ bị trầy xước, va quẹt bên ngoài, hay sơn dặm không đều là bình thường nha bác. Không biết bác đang kiếm dòng xe nào, em mời bác qua bên Showroom em trải nghiệm thử ạ.

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Quan trọng uy tín của hảng,hình như chỉ có hảng ford có thu xe củ và bán cho khách

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Dạ tùy theo từng hãng nha bác. Còn như bên em là Công Ty Cổ Phần Easy Car trực thuộc tập đoàn Tân Thành Đô, ngay lúc đầu vào thu xe, Sếp em đã từ chối các xe đâm đụng, ngập nước, test hàng bị thà ko lấy chứ không để mất uy tín ạ. Còn xe cũ bị trầy xước, va quẹt bên ngoài, hay sơn dặm không đều là bình thường nha bác. Không biết bác đang kiếm dòng xe nào, em mời bác qua bên Showroom em trải nghiệm thử ạ.
Anh cập nhật địa chỉ cửa hàng dùm luôn.. :)

Hạng F
7/8/17
7.449
10.134
113
Né Bến Thành Ford ra nhé, người nhà bị rồi, quảng cáo xe đã kiểm tra 167 điểm,
cam kết blabla, mang về vào test đại lý Ford khác lỗi tùm lum, xe va quẹt tá lả, kiếng lái thay. phát bực vì lỡ dại tin tưởng 1 cái đại lý to đùng như vậy, giá bán cắt cổ cao hơn salon bên ngoài.
Nói chung, mua xe hãng nào không biết, riêng Ford né mấy ông đại lý Hãng mua bán xe cũ ra, toàn xạo và bán mắc ( bán luôn cái ba xạo trong đó nên mắc chứ bán BH quái gì)
Không hiểu nhiều về xe, hơn nữa xe cũ nên người ta mới vào Hãng (xe cũ) mua cho nó chém để lấy uy tín, có cái xe cũ chay cho yên tâm, ai ngờ nó bán rẻ luôn cái uy tín đó.
Cho em hỏi ngu cái. Xe va quẹt tá lả mà bác k nhìn ra = mắt thường và kính lái có vấn đề cũng k nhận ra sao?

Hạng F
7/8/17
7.449
10.134
113
Bác là lái bến BTF hả? nếu la lái như bác thì đã ko mua xe BTF làm gì cho mắc???
Tụi no dọn lại bác nhìn ra đuọc là dân thợ & lái, dân bình thường sao biết mà hỏi lạ vậy???
E đi xe Ford cũng mua ở BT Ford chờ bão dưỡng cũng đi lòng vòng xem mấy con xe cũ nhưng cũng chưa thấy con nào trầy tá lả như bác nói. Còn bác bảo "tin hãng" quá mà k thèm xem thì chịu ở đây là VN thằng HÃNG nào cũng bố láo cả. cách nói của bác như kiểu khách hàng xem màu xe qua catalog xong lúc nhận xe nó k giống vậy. Kể cả xe mới mà nhận xe thì cũng phải kiểm tra xem xe có trầy gì k, móp chỗ nào đèn đóm, v.v có cái nào k sáng k. Còn e hỏi thêm là xe va quẹt tá lả là lúc nhận xe hãng đã làm đồng sơn lại chưa? Chứ nếu chưa sơn thì nó lồ lộ ra đấy bác vẫn nhận xe sao? Còn nếu bác bảo e làm cho BTF thì em xin thưa năm nào e cũng ói ra cho nó tiền bảo dưỡng 20 30tr chứ chưa dc trả lại xu nào nhé. À trừ lúc mua xe dc ku bán xe nó trả lại 5tr.

• Like
Reactions: ngocluan12@
Hạng B1
17/6/20
59
1.002
83
SHOW ở đâu anh? có chiếc hạng A nào dưới 3 chăm không Anh?
bê ét : em thấy rồi, thấy anh có PMH tưởng bên PMH!