Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница
RE: Mua xe gia đình?

em cũng thích Rio hoặc Cerato Hatchback, chỉ đang lăn tăn vụ bảo hành/bảo dưỡng của mấy con xe này nói riêng và của xe nhập khẩu nguyên chiếc nói chung [8D][8|]

Tập Lái
22/12/06
3
0
0
53

Đa tạ các bác!
Đúng là em có nghĩ tới Vios hoặc Altis cũ đầu tiên. Nhưng băn khoăn 1 lẽ giá nó cao hơn giá trị thực, liệu chuyển qua Gala 1.6 hay hơn chăng? Hay Mazda3 or Max6 cũ? Nhất là mục tiêu an toàn tiện lợi, máy lành, sửa chữa thay thế tiện, giá hợp lý...
Cho em chân dung em Kia mới nhập với, giá bao nhiêu vậy? Ưu nhược điểm hơn các Vios, Maz... kể trên?

Em nghĩ mục đích mua xe của em cũng trùng hợp với nhiều bác ạ, mong các bác kinh nghiệm chỉ giáo cụ thể thêm.

Mong được học hỏi nhiều từ các bác!!!

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/11/06
865
21.144
93
53

Maz3 cũ là tốt nhất, tiết kiệm nhiên liệu, an tòan (ABS), 02 túi khí, rộng rãi (hơn VIOS nhiều).

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

Góp ý bác tý , gia đình đôi khi cũng có sự co dãn về số lượng nhân khẩu nữa chứ. Lâu lâu cũng phải có mặt : ông bà nội, ông bà ngoại, chú bác dì dượng...và lực lượng bạn nhậu không tính hết được:D. Thành ra sắm xe 7 chổ cho rộng rãi, theo tôi thì Mazda Premacy với giá bây giờ là hợp lý (theo $ của bác), lại thích hợp chạy trong thành phố.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: Tudia

Góp ý bác tý , gia đình đôi khi cũng có sự co dãn về số lượng nhân khẩu nữa chứ. Lâu lâu cũng phải có mặt : ông bà nội, ông bà ngoại, chú bác dì dượng...và lực lượng bạn nhậu không tính hết được:D. Thành ra sắm xe 7 chổ cho rộng rãi, theo tôi thì Mazda Premacy với giá bây giờ là hợp lý (theo $ của bác), lại thích hợp chạy trong thành phố.
em cũng đang tìm Pre (mới) đây. Bác biết chỗ nào bán xe mới chỉ em với [8D]

Tập Lái
27/3/06
39
0
6
51

Dear bac NutMiLa,

Cách đây hơn 2 tháng tôi cũng có những băn khoăn như bác. Sau một tháng tìm hiểu cả trên mạng, các show-room và bạn bè, kết quả sự lựa chọn của tôi là VIOS. Nếu bác có tien thêm thi đổi sang ALTIS. Quan điểm của tôi là: mua được xe tốt, giá cả tương đối (tiền nào của ấy mà), tôi thích dùng xe đập hộp, nếu sau này thích đổi xe tôi sẽ lại dùng xe mới thì khi bán xe đi dòng TOY là ít mất giá nhất, giá bán được bạn bè down cho - khác nhiều so với giá công bố, xe đi bền (theo ý kiến của 1 số người) chăm sóc không mệt lắm, các phụ kiện và phụ tùng thay thế sẵn có, phổ biến, có nhiều loại bác thích lắp loại nào tiền nào của ấy cũng có. Quan điểm của tôi cũng được 1 ông anh và 1 bà chị khác cùng lấy xe của toy. Xe tôi chủ yếu để đi làm hàng ngày mà.

Tôi phát biểu như vậy chắc sẽ có thể gây ra tranh luận với nhiều các bác trong 4R. Nhìn chung thì xe nào cũng là xe cả. Mọi xe đều có ưu nhược điểm chung. Cái thì ưu điểm là rẻ, cái thì nội thất tốt hơn, cái thì ưu điểm là xe Nhật. Cái thì lại xe không bền, bán đi mất giá... Đấy là ý kiến của riêng tôi!

Chúc bác tìm được xe sớm như ý.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

em cũng co suy nghĩ y chang như bác nviet17, em cũng thích xe đập hộp, chỉ có điều em không mê nỗi cái dáng xe Vios, mặc dù biết mua Vios là lành nhất, ít mất giá và dễ bán lại nhất nhờ mang mác Toy. Trước kia em định sẽ mua Pre, nhưng bây giờ hết Pre rồi nên dự định sẽ chuyển sang Maz3. Chỉ sợ đến lúc mua thì Maz3 cũng không còn [:-]. Em thấy bây giờ cũng nhièu lựa chọn hơn với các dòng xe nhập của Kia. Chỉ lăn tăn về dịch vụ hậu mãi

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Mazda6 AT hay premacy,Escape 3.0 đi bác vì bác chủ yếu đi trong tp nên tìm một em số AT đi cho khoẻ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA

dạo này em thấy báo chí hay nói đến nạn chôm đồ xe hơi các bác nào sài loại nhập nguyên chiếc cần cảnh giác lỡ mất thứ gì đó tìm mua ởđâu bác nào dính chưỏng rồi chỉ choanh em với

Hạng B2

Trích đoạn: smartcar

Maz3 cũ là tốt nhất, tiết kiệm nhiên liệu, an tòan (ABS), 02 túi khí, rộng rãi (hơn VIOS nhiều).
Em ngồi đằng sau thấy chật lắm bác thông minh à, em cao 1m75 thôi, thằng bạn em cao 1m82 nó ngòi bó gối kô ah:D:D