Tập Lái
22/12/06
3
0
0
53
Chào các bác!
Em đăng ký và đọc bài của các bác OS khá lâu rồi, nhưng vẫn chưa quyết định được. Mong các bác góp ý cho trường hợp cụ thể của em:

Em muốn kiếm em 4 bánh để phục vụ gia đình 4 người, với các mục đích, yêu cầu, giá cả, loại xe theo thứ tự ưu tiên như sau:

1. Sử dụng chủ yếu trong nội thành, 4 người
2. An toàn, tiện lợi cho gia đình có con nhỏ
3. Kinh tế: tầm tiền 20-25k (kịch kim, nếu xe mới là giá ra biển lun), mức tiêu hao nhiêu liệu thấp (nghe tây đồn xăng sắp vnd15k/lit)
4. Ưu tiên xe Nhật
5. Hình thức cool càng tốt

Các bác cho em lời khuyên nên rước em nào, cũ hay mới, giá cụ thể??? Đa tạ!!!

Hạng C
15/12/06
632
0
0
RE: Mua xe gia đình?

Vios là số 1, đủ đáp ứng tất cả các yêu cầu của Bác..

Chúc gia đình Bác luôn hạnh phúc..

Tập Lái
18/12/06
23
0
0

em thấy mua KIA morning là hợp lý nhất xe mới bây giờ chỉ tầm từ 17 dến 18K đáp ứng đúng muc tiêu của bác xe cho 4 người, tiết kiệm xăng, gọn, nhẹ vẫn dư ra được một ít tiền đó để mua xăng ma đi thì tuyệt cú mèo

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

chà, sao yêu cầu của bác giống em thế. Với các yêu cầu của bác thì chỉ có Vios, nhưng thực ra Vios cũng không thỏa mãn điều kiện thứ 2 của bác lắm. Ngoài ra có các tùy chọn sau (xe mới): Lacetti Max, Fiat Albea, Getz, Rio, Cerato. Xe cũ thì có thêm Premacy (vì hết xe mới rồi [&o]).

Hạng B2
12/3/07
137
3
18
Hà Nội
www.denthan.com

Vios của Nhật đó nhưng không tiện nghi bằng Lac Max. Tiện nghi của Lac Max thì hơn hẳn rồi. Còn về độ ăn xăng thì Vios ăn ít hơn Lac Max rồi. Bác muốn tham khảo Lac max thì tới chỗ em nhé (chỗ em ở HN cơ).

Last edited by a moderator:
Hạng B1
31/7/06
63
0
0

Trích đoạn: hiep23984

Vios của Nhật đó nhưng không tiện nghi bằng Lac Max. Vios nặng hơn Lac Max 2 tạ đó bác nên chưa chắc Vios ăn ít xăng hơn đâu. Tiện nghi của Lac Max thì hơn hẳn rồi. Bác muốn tham khảo Lac max thì tới chỗ em nhé (chỗ em ở HN cơ).

Hạng B1
31/7/06
63
0
0

Vios của Nhật đó nhưng không tiện nghi bằng Lac Max. Vios nặng hơn Lac Max 2 tạ đó bác nên chưa chắc Vios ăn ít xăng hơn đâu. Tiện nghi của Lac Max thì hơn hẳn rồi. Bác muốn tham khảo Lac max thì tới chỗ em nhé (chỗ em ở HN cơ).
bác có nhầm không vậy

Hạng B2
12/3/07
137
3
18
Hà Nội
www.denthan.com

Trích đoạn: lamli

bác có nhầm không vậy
Chết chết em nhầm xin lỗi các bác nhé: Lac Max năng hơn Vios :D

Hạng B2
20/3/07
201
0
0
53
Hue City

Lên đây cũng gặp bác vndnguyen,em cũng đang gặp tình cảnh như bác nutmila ai ngờ vào xem cũng thấy bác,vậy là 1 hội được rồi.Em cũng khoái Kia mới nhập như Rio,Cerato loại 5 cửa đó bác Nutmila à,tầm giá cả dễ thở cho anh em chúng ta hơn,nói gì thì kinh tế cũng phải ưu tiên hàng đầu bác nhỉ?Lúc trước em cũng mê Vios nhưng đợi mãi chẳng thấy nó hạ giá chút nào cả!!vậy là phải tìm loại khác thôi.Vừa rồi thấy T.Hải nhập về 1 loạt xe Kia thích quá,gần như đạt hết các yêu cầu của minh!