Tập Lái
1/8/06
34
0
0
RE: mua xe hơi làm gì.

chơi xe hơi cũng giống chơi điên thọai,có con này rồi thì lại ngó con kia,thây ngươi ta chạy xe có gía trị hơn xe mình thì tưởng răng xe đó chạy ngon hơn,khi hỏi thăm họ ,ai cũnng nói xe mình dang chạy là tốt.đến khi mình mua về chạy thơi gian mới biết tốt hay ko,
Việc hao xăng cũng vậy,do đó ,tiêu chí mua xe hơi là tùy mổi người đặt ra mà phải đap ứng tiêu dùng sử dụng của mỗi người.
Vây càc bạn thấy tiêu chí nào là ưu tiên 1 ạ?

Hạng B2
13/12/05
352
4.851
93
51

Hôm nay em bị một ông mãnh phóng cái ào cái ngay bên cạnh khi em đang đi cái 100cc, mà lạnh cả người![:eek:]
Gì thì gì chứ đi xe 4 bánh mà bị xe máy nó đâm vào với tốc độ khoảng 50-60km/h thì em chắc đến >90% là mình ko bị làm sao, nhưng mà xe 2 bánh mà bị đâm với tốc độ đó thì phải hỏi "cô & cậu" xem có thương mình hay ko:mad::(.
Ko hiểu làm sao dạo này em đèo vợ con ra đường thấy xe cộ ầm ầm ghê lắm! Thôi chờ cái thằng HD xì-vịt kia nó ra xem giá xe có hạ đi chút nào ko rồi cũng đến làm một cái chạy chui trước khi có bằng thôi!

Hạng B2
1/8/06
286
20
18

Khi chạy xe 2 bánh ngoài nắng, khi mưa như tát vào mặt, nhìn mấy thằng ngồi ngất ngưởng trong xe hơi tự nhiên em thấy mình phải mua xe để làm gì. Khi ngồi trong xe hơi ghẻ nhìn mấy thằng chạy Dìlen, SH (nhiều khi còn đắt tiền hơn xe mình) mặc áo mưa mà người vẫn ướt, em thấy mình quyết định wá đúng.;););)

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: anphong

theo tôi,hiện nay việc dùng xe ở VN chưa hiệu qủa,đa số mua xe dẻ có xe,xem như là vât trang sức và dể khẳng định đẳng câp,đua về hiệu về gía ,mà ít chú ý đến tiện dụng có phù hơp với mình hay ko?các bạn chú ý ,có ngừơi mua xe đã 2,3 năm mà chỉ chạy 10k kmvv ,họ chỉ nghĩ xe nào ít lô ,quên sư tiện dụng của dòng xe đó
Việc sắm xe hơi là nhu cầu dỉnh cao của đơi sông rồi,mơ ước cuộc sông là nhà lầu xe hơi mà,là mốc phấn đấu đấy,còn việc tiện dụng thì khỏi bàn nhé,
Theo tôi nên bàn là mua xe thì dựa vào những yếu tố nào,yêu tố nào là chủ yếu,?xin các bác neu ý kiến đẻ ae rút kn.
cảm ơn

Theo e thì ý kiến của Bác @anphong hơi cực đoan. Y như suy nghĩ của Ông Bà già e vậy, hay phải về quê, hay phải đi mượn xe nhưng khi bảo mua xe thì lại kêu là không có nhu cầu, chưa cần thiết, mua ô tô thì chỉ có lỗ... úi giời hàng trăm lý do. Ấy thế mà có việc gì thì lại, "sắp tới bố mẹ về quê con bố trí xem mượn cái xe sáng đi tối về..."

Cho e tâm sự tý nhé!
Bố em là 1 nhà Ngoại giao từ 83-86 đi Nhật, vào thời gian đó nhà e có khỏang 4 cái xe DD còn 79,80,81 thì phải chục cái...Bán đi được khỏang 15 cây vàng - Cất vào tủ. Đến năm 92 bỏ ra xây nhà... thế là hết. Đến 96 đi Singapore cũng được mấy chục ngàn $ mua được cái nhà ...hết. Đi làm toàn đi xe đạp, về hưu 10 năm vẫn đi xe đạp. Ông hay đi chơi thể thao thế là vừa rồi mới mua cho ông cái xe ga Dio mấy triệu, thích lắm... E cứ nghĩ đúng là đời người phải biết thức thời và cũng nên biết hưởng thụ (các bác hiểu đúng nghĩa nhé), cứ suy nghĩ theo nếp cũ thì dù có tiền mà không biết làm gì thì cũng hết, và rồi cứ loanh quanh với cái xe đạp, xe máy.

Phải nghĩ thóang lên một chút, "xởi lởi thì trời cho" đúng không các Bác, miễn là đừng có lười và hút hít..

Cám ơn các bác đã đọc bài

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Mừng cho bác Bim Bim. Thập niên 80, nhà bác thế, là ngon lắm đó. Khối người vưỡn còn đi xế điếc. 5 phân vàng, cũng là lớn rồi. Đến 85, lại...đổi tiền, hic
Bác đừng bi quan. Vì bác đã được sinh ra dưới 1 vì sao quá tốt :D:D:D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: anphong

theo tôi,hiện nay việc dùng xe ở VN chưa hiệu qủa,đa số mua xe dẻ có xe,xem như là vât trang sức và dể khẳng định đẳng câp,đua về hiệu về gía ,mà ít chú ý đến tiện dụng có phù hơp với mình hay ko?các bạn chú ý ,có ngừơi mua xe đã 2,3 năm mà chỉ chạy 10k kmvv ,họ chỉ nghĩ xe nào ít lô ,quên sư tiện dụng của dòng xe đó
Việc sắm xe hơi là nhu cầu dỉnh cao của đơi sông rồi,mơ ước cuộc sông là nhà lầu xe hơi mà,là mốc phấn đấu đấy,còn việc tiện dụng thì khỏi bàn nhé,
Theo tôi nên bàn là mua xe thì dựa vào những yếu tố nào,yêu tố nào là chủ yếu,?xin các bác neu ý kiến đẻ ae rút kn.
cảm ơn
Em không hiểu ý bác, em mua xe để đi làm thay xe máy chứ có kinh doanh taxi đâu mà hiệu quả !đi ít hay nhiều là tuỳ nhu cầu từng người ...
Còn tiện dụng thì không có xe nào tiện dung cho tất cả mọi người ! và xe nào cũng tiện dụng cho 1 mục đích nào đó, thế người ta mới SX chứ bác, còn ai mua xe sẽ biết loại nào hợp với họ .Em nghĩ mua xe chủ yếu dựa vào có tiền, có chỗ để, và biết hưởng thụ ...:D

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Nếu đã thích cứ mua đi rồi tính, nuôi đc thì để mà đi, không nuôi được thì bán. Có sao đâu. Cứ ngồi mà nghĩ: mua để làm gì, làm gì để mua, để gì làm mua... thì có mà trở nên lẩn thẩn cũng chưa mua xe được quá.

mua để làm gì, làm gì để mua, mua làm để gì......

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Em có chút lạm bàn thế này ạ:

Phàm là đờn ông con giai từ đời nảo đời nào đi chăng nữa, thì sau khi thỏa mãn với cái ăn, cái ở, cái gia đình nho nhỏ rồi là bắt đầu muốn...vivu giang hồ đặng mở mang kiến thức, tầm nhìn, đặng kiếm thêm cho mình những cái mà mình...chưa có.....:D:D:D Chứ ít ai lại an phận thủ thường trong 1 lãnh địa nho nhỏ với vài món quen thuộc đến hết đời.

Từ khi kiếm ra tác dụng của con ngựa là có thể cỡi, thì họ đua nhau kiếm cho mình 1 con ngựa tốt, đặng đua nhau đi càng xa, càng nhanh thì càng sướng[8D][8D] Anh nào có con ngựa ngon, thì 1 ngày có thể đi được Thiên lý mà làm nên những chuyện người khác không làm nổi để rồi kiếm lợi lớn, hay tung hoành trận mạc bách chiến bách thắng để tạo danh tạo lợi, có khi ngựa ngẽo tốt còn giúp cứu mạng chủ lúc nguy khốn.....Kẻ có ngựa đẹp thì hy vọng được mỹ nhân để mắt đến cũng nhiều hơn mấy anh cưỡi ...lừa, cưỡi la...hehhe cho nên ngày xưa các nàng thường mơ đến "Bạch mã hoàng tử" đó....Cái lợi của Tuấn mã đã thấm vào máu thịt người đàn ông dần dần.....không dứt ra được

Xã hội phát triển đến đâu, thì hình ảnh Tuấn mã cũng đổi thay theo đến đó, thời bây giờ biểu tượng Bạch mã, Thiên lý mã ..... trở thành là Lếch xù, là Merc...là Bi, Cam......hay chí ít cũng là Sh, là Dylan hay PIagio, Steed, Shadow...Mấy bạn triệu phú, tỷ phú đô la thì con Bạch mã, con Thiên lý mã lại là Chuyên cơ, là du thuyền.....:D:D:D

Cho nên cái sự ham hố sở hữu 1 hay vài chục con xe đẹp đẽ, mạnh mẽ, độc đáo....của những gã đàn ông nó là bản năng ăn sâu vào tiềm thức từ đời tổ đời tông rồi....[8|][8|] Cái bịnh này chỉ càng ngày càng nặng thôi bất chấp ...giá xe nó có thế nào đi chăng nữa...hix thì thằng đàn ông rồi cũng phải cố kiếm lấy 1 con trong đời....

Biết rằng đã không thể thay được cái máu đó, thôi thì dù chưa dư giả gì mà đã quá tam thập rồi ta cũng nên kiếm lấy 1 con, kẻo đợi đến lúc quá ngũ tuần thì thời gian hưởng thú vui xe pháo thật không còn nhiều nữa....:D:D:D