Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương
RE: mua xe hơi làm gì.

ad : ông mua xe hơi để làm gì ????
mr : thì tui mua xe hơi để .........để...cua bà đó .
ad : ờ ờ! dzụ này cũng được đó, nhưng xe hiệu gì ????????? :D:D

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: fernandoz

He he...bác HN-SG lâu dữ mới xúm vô 8 hè ! Thì cũng giống như chuyện xài mobi : sợ tốn tiền, nên nhắn tin. Nói hổng hết = 2, 3 tin. Người nhận hổng hiểu, nhắn hỏi lại = nuôi cơm Cty điện thoại ! Còn tốn nhiều hơn gọi, nói gõ gàng + gành mạch lạc :D

Nhưng nói dối bằng nhắn tin dễ hơn gọi điện thoại [8D]

Tập Lái
1/8/06
34
0
0

theo tôi,hiện nay việc dùng xe ở VN chưa hiệu qủa,đa số mua xe dẻ có xe,xem như là vât trang sức và dể khẳng định đẳng câp,đua về hiệu về gía ,mà ít chú ý đến tiện dụng có phù hơp với mình hay ko?các bạn chú ý ,có ngừơi mua xe đã 2,3 năm mà chỉ chạy 10k kmvv ,họ chỉ nghĩ xe nào ít lô ,quên sư tiện dụng của dòng xe đó
Việc sắm xe hơi là nhu cầu dỉnh cao của đơi sông rồi,mơ ước cuộc sông là nhà lầu xe hơi mà,là mốc phấn đấu đấy,còn việc tiện dụng thì khỏi bàn nhé,
Theo tôi nên bàn là mua xe thì dựa vào những yếu tố nào,yêu tố nào là chủ yếu,?xin các bác neu ý kiến đẻ ae rút kn.
cảm ơn

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Một bên mua là 1000 mét vuông đất ở Hòa Lạc hoặc Nhà Bè, hy vọng dăm ba năm nữa kiềm lời gấp 5 gấp 10.

Một bên mua 1 chiếc xe hơi, để lỡ ngày mai trời có mưa thì con mình nó không bị ướt.

Lựa chọn nào cũng tốt cả, tùy mỗi người ...

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Dzậy chứ, bác Anphong, nếu bác vưỡn cỡi em 100cc đi mần mỗi ngày trong phố thị, thì cũng là lãng phí, dư thừa công suất roài :D Nhưng xuống 50cc cho tận dụng hết công suất, bác có ô-kê hông ?

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: fernandoz

Dzậy chứ, bác Anphong, nếu bác vưỡn cỡi em 100cc đi mần mỗi ngày trong phố thị, thì cũng là lãng phí, dư thừa công suất roài :D Nhưng xuống 50cc cho tận dụng hết công suất, bác có ô-kê hông ?
khổ [&:] bi giờ xoay qua xoay lại cũng chỉ thấy mui trần 100cc trở lên mà thui :D:D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

em chưa có xe.nếu em mua xe thì chỉ vì mục đích sau đây:
có vợ con thì cuối tuần đi đâu đó chở xấp nhỏ với mẹ tụi nó cho đỡ cực.lại an toàn.cha mẹ già yếu đi đâu cũng cần có cái mà đi cho nó thư thái.không phải hít cái không khí nồng nặc bụi khói xe.đỡ nắgn mưa.
chỉ thế thôi.còn đi làm thì xách hai bánh chạy cho đỡ mệt đỡ tiền xăng đỡ tiền tút xe.đỡ tiền độ xe:D.đỡ trễ h.đỡ lo vặt kiếng + linh tinh
còn mua xe hay đầu tư thì tùy lúc.kèo thơm mà bỏ thì tiếc lắm.xe lúc nào chả bán ,việc j phải vội.lúc nào dư thì tậu thôi:)
không biết lí do của e có đúng hông nữa[8|]:D

Hạng B1
18/7/06
84
0
0
60
HCM VN

Em mua xe hơi vì mới nghé thăm thằng cháu đang nằm ở Khoa ngoại BV Việt Đức :mad::mad::mad: