Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
RE: mua xe hơi làm gì.

E thấy các bác bàn tới 5 trang rồi mà chưa ngã ngũ, E xin tát nước theo mưa thế này :
Bác nào đang lưỡng lự " Mua xe để làm gì" có nghĩa là Bác đó đã có chút tiền, thì cứ nghĩ là : Mua xe để chơi.
Bác nào hiện tại chưa đủ tiền mua xe thì hãy nghĩ :Cái xe là đồ chơi, không mua bây giờ, mai mốt có tiền thì chẳng còn chơi được nữa, nên cố gắng thu xếp bỏ bớt những thứ không cần thiết đi mà chơi
Năm 1993 nhà E có mỗi cái xe cub78 để Bà xã đi làm, E bán quách mua cái xe Dame dư ra 2 chỉ liền vác về 1 chú Citroen 2CV. Cả họ nhà E xúm vào chửi E là ..... đủ thứ . Nhưng sau thì lại thấy ổn vì : vợ vẫn có xe đi làm, Ông Bà Ngoại muốn về quê cách SG 150km thì cứ ới E một tiếng là xong, nhẹ nhàng như đi chợ. Còn E thì có đồ chơi, suốt ngày cắm cúi lau, sửa, quên cả đi nhậu, Vợ cả an tâm 100%. Tóm lại vẹn cả 3-4 đường. Nên theo E các Bác cứ mua đi. Nó phục vụ mình thì mình sướng, nó không phục vụ mình thì mình phục vụ nó cũng vui.
Còn so về kinh tế thì: Cái xe Dame của vợ E bây giờ đổi được cái xe Honda Future mới cứng cho con gái đi học:D chứ cái xe 78 thì bây giờ đổi được cái bánh xe Future

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đọan: saigonvw
Năm 1993 nhà E có mỗi cái xe cub78 để Bà xã đi làm, E bán quách mua cái xe Dame dư ra 2 chỉ liền vác về 1 chú Citroen 2CV. Cả họ nhà E xúm vào chửi E là ..... đủ thứ .
Nhờ vậy mà giờ này mới có 15 cô vợ xinh xinh phải không bác :D. Nghe bác kể mà em ngưỡng mộ bác quá chừng. Hồi xưa mà em không đua đòi theo chúng bạn giữ lại cái con Suzuki một trăm năm thì bây chừ có đổi được con fiu chờ không bác? :D

Hạng B1
18/7/06
84
0
0
60
HCM VN

Mua xe hơi để làm gì hả? Trời ơi dể quá trời - Các bác đã nói ở trên nhiều rồi. Theo em " Có tiền rồi, để làm gì?". Kiếm tiền để phục vụ đời sống, đầu tiên là ăn ( 0 ăn 0 kiếm được tiền), dư chút mặc, dư chút vợ con, dư chút...nhà cửa ..................... nhiều dư chút lắm nhưng rồi cũng có lúc tới: dư chút-->xe:):):):). Mà nhiều bác còn dùng xe để kiếm tiền. Các bác cứ có xe hơi đi khắc biết để làm gì.
-"Cuộc đời đó có bao lâu mà-hững hờ" em thích câu này của TCS

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

các bác cho em hỏi ké 1 câu:

Mua xe máy để làm gì?:D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

nhưng mua xe hơi người ta lại...đạp :D (thắng, ga, + côn cho xe AT)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Cứ kiểu tham khảo, rồi tham gia, tham luận và tham vấn thế này biết ngô khoai thế nào nhỉ? Ừ thì làm gì thì làm. Hông thắc mét gì.:D