Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mua xe lần đầu (civic gen 10)

Tập Lái
29/7/17
41
12
8
38
Bác chủ thớt giống em , chọn lựa tè le giữa một rừng xe , rốt cuộc em quay về lựa chọn ban đầu là cái em thích nhất , nên bác chủ thớt cứ nghe theo con tim thôi vì mỗi hãng mỗi dòng có ưu nhược điểm khác nhau , và mỗi người co cách cầm lái cẩm nhận khác nhau nên loạn cào cào ấy . Bác cứ quất đi , thích là nhích

• Like
Reactions: vietdung180882
Hạng B2
13/7/16
224
148
43
Biên Hòa Đồng Nai
ODO tầm 50 - 100 km nếu đại lý mang xe đi đăng kiểm, bấm biển....
Số VIN thì ko cần quan tâm vì mua xe mới.
Khi nào bác lấy xe xong thì lên đây tìm hiểu về độ thêm đồ :))
Mình mua xe mới về đồng hồ mới lên hơn 10km. 50-100 chắc là bọn nó đi...uống cà phe đó.

Hạng C
4/5/12
845
28.190
93
Em chào các bác. Sao bao năm tích góp và một khoảng thời gian đấu tranh tư tưởng về việc nên mua Civic gen 10 1.5 Turbo hay không ? Em đã quyết định lấy civic và chấp nhận tương lai có thể lỗ như bao người nói để rước một chiếc xe mơ ước từ thời còn cấp sách lên giảng đường. Nhưng đây cũng là lần đầu em mua xe vẫn chưa có kinh nghiệm phải coi số liệu (số vin số máy...v...v) như thế nào cho chính xác khi nhận xe cũng như phải làm gì khi mang xe về. Em cũng nghe các bạn sale báo là số ODO không thể bằng 0 khi em lấy xe vì xe phải test và giao xe các kiểu gì đó, em thấy vậy cũng có vẻ hợp lý không biết các bác có kinh nghiệm vụ này không và nếu ODO thường khoảng bao nhiêu khi nhận xe mới là hợp lý. Em xin cám ơn các bác đã giúp đỡ :)
ODO bao nhiêu thì tuỳ quãng đường đi xét xe lấy biển số trc khi giao cho bác, trong TP thì tầm dưới 50km.
Khi mang xe về thì điều đầu tiên bác nên làm là: đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trc khi dùng :D

Em cũng đang định múc con này, bác mua giá cả khuyến mãi thế nào thì cho anh em biết với nhá, hôm qua em đi xem triển lãm thì hỏi mỗi sale nói 1 kiểu lệch nhau khoảng 20tr.

• Like
Reactions: alexcapitalist
Tập Lái
29/7/17
41
12
8
38
ODO bao nhiêu thì tuỳ quãng đường đi xét xe lấy biển số trc khi giao cho bác, trong TP thì tầm dưới 50km.
Khi mang xe về thì điều đầu tiên bác nên làm là: đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trc khi dùng :D

Em cũng đang định múc con này, bác mua giá cả khuyến mãi thế nào thì cho anh em biết với nhá, hôm qua em đi xem triển lãm thì hỏi mỗi sale nói 1 kiểu lệch nhau khoảng 20tr.
Bác khoan hãng mua nhá , ngày 8/8 honda có bảng giá mới cho civic , bữa em hỏi bạn sale dưới phước thành nói showroom bên đó hỗ trợ cho 50 chai + một vài option gắn thêm , sau ngày 8/8 honda sẽ ra giá mới cho civic thì không biết có hỗ trợ thêm gói 50 chai nữa không ?

• Like
Reactions: Lyson1
Hạng C
4/5/12
845
28.190
93
Bác khoan hãng mua nhá , ngày 8/8 honda có bảng giá mới cho civic , bữa em hỏi bạn sale dưới phước thành nói showroom bên đó hỗ trợ cho 50 chai + một vài option gắn thêm , sau ngày 8/8 honda sẽ ra giá mới cho civic thì không biết có hỗ trợ thêm gói 50 chai nữa không ?
Sales nói em 40 chai tiền mặt + 20 chai option, hôm nay 6/8 rồi nên chắc chắn em có mua thì cũng sau 8/8 rồi.

Hạng C
4/5/12
845
28.190
93
Sale bên nào đó bác, sale bên phước thành giảm em tới 50 chai
Thì bởi vậy em mới nói mấy sales em hỏi nói giá lệch nhau tầm 20 chai, bên OF có giá 8/8 rồi đó bác. Civic giảm 52 chai cũng tương đương khuyến mãi, ko biết các đại lý có chương trình khuyến mãi tiếp ko.

Tập Lái
21/2/17
31
24
8
Thiệt giỡn bác ? Em mới đặt cọc 60% nội trong tuần sau lấy. Kiểu này chắc sặc máu :| tưởng anh Hải Mazda chơi thôi ai ngờ anh Honda cũng chơi kiểu này chắc chết quá :|

Hạng C
4/5/12
845
28.190
93
Thiệt giỡn bác ? Em mới đặt cọc 60% nội trong tuần sau lấy. Kiểu này chắc sặc máu :| tưởng anh Hải Mazda chơi thôi ai ngờ anh Honda cũng chơi kiểu này chắc chết quá :|
Em nghĩ cũng vậy à, bác mua màu gì vậy? Em mới thấy tận mắt màu ghi bạc còn mấy màu kia chưa thấy nên ko biết, em lăn tăn màu bạc, xám và xanh đen mà chưa nhìn tận mắt.