Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mua xe lần đầu (civic gen 10)

Tập Lái
21/2/17
31
24
8
Em chào các bác. Sao bao năm tích góp và một khoảng thời gian đấu tranh tư tưởng về việc nên mua Civic gen 10 1.5 Turbo hay không ? Em đã quyết định lấy civic và chấp nhận tương lai có thể lỗ như bao người nói để rước một chiếc xe mơ ước từ thời còn cấp sách lên giảng đường. Nhưng đây cũng là lần đầu em mua xe vẫn chưa có kinh nghiệm phải coi số liệu (số vin số máy...v...v) như thế nào cho chính xác khi nhận xe cũng như phải làm gì khi mang xe về. Em cũng nghe các bạn sale báo là số ODO không thể bằng 0 khi em lấy xe vì xe phải test và giao xe các kiểu gì đó, em thấy vậy cũng có vẻ hợp lý không biết các bác có kinh nghiệm vụ này không và nếu ODO thường khoảng bao nhiêu khi nhận xe mới là hợp lý. Em xin cám ơn các bác đã giúp đỡ :)

• Like
Reactions: 100mph
Hạng D
9/7/12
2.272
5.540
113
Xe mới mà coi làm gì số vin số máy, xe mình đi gần 8 năm còn chưa biết số máy ở đâu nữa là

• Like
Reactions: rcv120
Tập Lái
23/5/17
25
14
3
44
Có tiền cưới em , đổ xăng và hưởng thụ Bác lăng tăn mấy vụ đó chi cho mệt đầu

• Like
Tập Lái
21/2/17
31
24
8
Xe mới mà coi làm gì số vin số máy, xe mình đi gần 8 năm còn chưa biết số máy ở đâu nữa là
Thì em mới mua lần đầu nên không biết đó bác :). Mua cái xe bằng mua cái nhà, mà mua nhà thì ít nhất lên phường hỏi còn biết lịch sử em nó chứ xe oto em mù :)

Tập Lái
11/3/17
35
25
18
ODO tầm 50 - 100 km nếu đại lý mang xe đi đăng kiểm, bấm biển....
Số VIN thì ko cần quan tâm vì mua xe mới.
Khi nào bác lấy xe xong thì lên đây tìm hiểu về độ thêm đồ :))

• Like
Hạng B2
26/10/11
332
113
58
Dây thép em: 0933663338
Bác cũng phải cho nhà máy họ chạy test thử trước khi xuất xưởng chứ, rồi khâu vận chuyển lên xuống ra vào,...ko lẽ dùng cẩu

Tập Lái
21/2/17
31
24
8
ODO tầm 50 - 100 km nếu đại lý mang xe đi đăng kiểm, bấm biển....
Số VIN thì ko cần quan tâm vì mua xe mới.
Khi nào bác lấy xe xong thì lên đây tìm hiểu về độ thêm đồ :))
ODO 50 đến 100km thử với đăng kiểm chắc hơi xa rồi :))

Hạng B1
22/7/17
52
15
8
39
Em chào các bác. Sao bao năm tích góp và một khoảng thời gian đấu tranh tư tưởng về việc nên mua Civic gen 10 1.5 Turbo hay không ? Em đã quyết định lấy civic và chấp nhận tương lai có thể lỗ như bao người nói để rước một chiếc xe mơ ước từ thời còn cấp sách lên giảng đường. Nhưng đây cũng là lần đầu em mua xe vẫn chưa có kinh nghiệm phải coi số liệu (số vin số máy...v...v) như thế nào cho chính xác khi nhận xe cũng như phải làm gì khi mang xe về. Em cũng nghe các bạn sale báo là số ODO không thể bằng 0 khi em lấy xe vì xe phải test và giao xe các kiểu gì đó, em thấy vậy cũng có vẻ hợp lý không biết các bác có kinh nghiệm vụ này không và nếu ODO thường khoảng bao nhiêu khi nhận xe mới là hợp lý. Em xin cám ơn các bác đã giúp đỡ :)
Bác định mua Civic ở đâu,có báo giá nào tốt chưa inbox em luôn e xem thữ

Tập Lái
12/4/17
20
10
3
33
Giống mình lần đầu mua xe khó chọn lắm vì chưa trải qua sử dụng dòng xe nào nên chọn xe cứ thấy chiếc xe nào mình ưng nhất trong tầm tiền 1 tỉ thì quất luôn khỏi suy nghĩ và quyết định chon civic tubro cho dù giá cao hơn 200tr so vs các xe khác cùng phân khúc. Tuy đắt hơn nhưng nó mang lại những thứ đáng giá mà khi ngồi lên lái mới cảm nhận đc và bị nghiện khi lúc nào cũng muốn ngồi lên trải nghiệm đạp ga và tăng tốc. Xe e lấy odo 20km giao xe tận nhà bằng xe trung chuyển