Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mua xe lần đầu (civic gen 10)

Hạng C
4/5/12
845
27.194
93
Em thông cảm với bác vì một số công ty bắt nhân viên kí hợp đồng bảo mật thông tin, làm lộ ra là bị trảm liền. Nhưng nói gì thì nói cũng buồn cho bác chủ thớt, vài chai cũng đủ làm chuyến vi vu gần gần cho gia đình rồi.

Chỉ cần nói "em nói anh nghe nhưng anh tuyệt đối ko nói ra là em nói nha" là đc :D

Hạng B2
17/5/17
235
47
28
32
Chỉ cần nói "em nói anh nghe nhưng anh tuyệt đối ko nói ra là em nói nha" là đc :D
Cũng nhiều lần như thế và cuối cùng là bị chém tơi tả bác ạ :3
Tất nhiên là sales sẽ nhận qui định là ko đc nói ra, nhưng về phía KH thì sẽ tin tưởng những người nói ra đầy đủ thông tin mình biết để KH lựa chọn phương án tốt nhất cho mình thôi, vì thực chất, sales chả bị thiệt cái gì cả :D

Mấy ông sales trong triển lãm hôm rồi em hỏi đều trả lời là giá lăn bánh 1tỷ 5-60 tr gì đó, hoàn toàn ko chủ động nói là đang có khuyến mãi cho tới khi em hỏi :D Và tất nhiên, ko hề nói gì về việc sắp có giá mới :D
1: đến tận chiều t7 mới có thông tin về giá mới mà bác. Trước đó Sales tụi em cũng chả biết gì chứ nếu không là đã chào giá cho các bác để lên hợp đồng rồi xD
2: Giá chào bác trong triển lãm là đúng khung còn chào KM thì chào cách khác mà bác xD

Tập Lái
9/2/15
13
17
3
35
Đắng, mua xe thời điểm này phí tiền thà thuê civic chạy 5 tháng nữa hãy mua thì kinh tế hơn nhiều

Hạng B1
22/7/17
52
15
8
39
Giống mình lần đầu mua xe khó chọn lắm vì chưa trải qua sử dụng dòng xe nào nên chọn xe cứ thấy chiếc xe nào mình ưng nhất trong tầm tiền 1 tỉ thì quất luôn khỏi suy nghĩ và quyết định chon civic tubro cho dù giá cao hơn 200tr so vs các xe khác cùng phân khúc. Tuy đắt hơn nhưng nó mang lại những thứ đáng giá mà khi ngồi lên lái mới cảm nhận đc và bị nghiện khi lúc nào cũng muốn ngồi lên trải nghiệm đạp ga và tăng tốc. Xe e lấy odo 20km giao xe tận nhà bằng xe trung chuyển
Bác mua civic ở đâu thế?

Hiện nay thì lăn bánh ko tới 1 tỷ, sau khi giảm giá mà vẫn hơn 1 tỷ?

Sale nào báo bác lăn bánh chưa tới 1 tỷ vậy, bác cho em thông tin với.

Bác ở tỉnh thì may ra lăn bánh dưới 1 tỷ được. Còn ở SG thì khó á bác, khó nhưng hiện giờ thì k phải là không thể. Sẽ phải cắt qua giảm lại cái này cái kia. :D ;)

Tập Lái
14/4/16
9
4
3
32
Em đang quan tâm civic trong tháng 7 AL này. Bác sale nào có tâm inbox giúp em giá giảm trừ hết km nhé. Em cảm ơn.

• Like
Reactions: vqhung611