Hạng D
8/10/11
3.066
5.966
133
City ngon nhất phân khúc B nhưng so với cái giá cùng với phân khúc cũng phải suy nghĩ lại.

Hạng B2
21/2/16
361
247
43
45
City gầm thì thấp , thân vỏ thì mỏng , hệ thống treo thì cứng , ồn ào . So sánh giải thưởng đạt được trên thế giới từ năm 2013 đến nay thì không có vé với elantra. Chính dòng xe elantra và santafe đã tạo nên tên tuổi của huydai trong vòng 3 năm trở lại đây. Còn honda city chủ đạo đánh vào thị phần xe bình dân của châu á , ấn độ. Còn elantra thì nhắm vào bắc mỹ , trung quốc , nga. Chỉ cần nhìn vào chiến lược của hãng là biết cái xe nó như ntn rồi.
Nếu ở saigon bác cứ ra quận bình tân ,đến showroom của hyundai chạy 1 vòng đại lộ đông tây sau đó qua honda bình tân chạy thử. Em cam đoan chạy xong bác sẽ thấy sự khác nhau giữa tiêu chuẩn của phân khúc B và C.
Nếu city nó ngon thì 1 tháng đã bán được 1000 xe chứ không phải là 300-400 xe.
City 2017 top giá 684 triệu lăn bánh , còn elantra 1.6 giá 725 lăn bánh thêm một tý bạn sẽ không hối tiếc. City 2017 chỉ hơn elantra 1.6 có mỗi cân bằng điện tử thôi. Nếu bác chạy từ tốn không phải mấy chú choai choai , và chủ yếu đi lại trong thành phố với tốc độ < 60km/h thì cân bằng điện tử cũng chẳng có tác dụng gì nhiều , đi quốc lộ thì khi bo cua , giảm việc chuyển làn đột ngột , chú ý giảm tý tốc độ thì cũng ổn. Nhưng thường xuyên chạy cao tốc với tốc độ > 80KM thì ráng thêm vài chục lấy bản 2.0 luôn.

• Like
Reactions: FoMarcusN
Hạng C
22/2/12
892
547
93
Cái xe che mưa che nắng, thay cái xe máy chứ có đua bơi tốc độ, boxing đâu mà hơn thua. Cứ liệu trong túi và mục đích sử dụng mà múc em nào thôi.

Tập Lái
19/6/17
12
11
3
Hải Phòng
Em có PM bác xin số điện thoại
Bác check PM nhé

Giá niêm yết giảm là 1 phần, quà tặng tặng kèm theo là 1 phần nữa
Ngoài ra, có 1 thủ thuật để đảm bảo giá đến tay bác tốt đến nỗi mà các showroom khác không muốn cạnh tranh luôn.
Trong toàn ngành Hyundai Thành Công gọi là "giá nát" luôn. :)
Bác Inbox em giá Elantra 1.6 AT 2017 màu trắng nhé, em quất trong tháng 7 này. Tks bác

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng D
15/6/12
1.521
674
113
45
Nếu đã chọn Elantra thì nên chọn AT . Elantra 1.6AT 689T có thể trả giá 50-70T, vụ giảm giá này em có nói chuyện với một anh Sale huyndai, ảnh trả lời ok chỉ cần quyết định xuống tiền mua ảnh sẽ trình sếp. Không nên chọn MT vì thiếu nhiều option. Ở tỉnh thì đi xe rộng rải cho sướng. City tối ưu khi đi trong city :) còn đi đường trường thì không thể sánh với phân khúc C.

Hạng D
7/3/07
2.225
53.806
113
Nếu đã chọn Elantra thì nên chọn AT . Elantra 1.6AT 689T có thể trả giá 50-70T, vụ giảm giá này em có nói chuyện với một anh Sale huyndai, ảnh trả lời ok chỉ cần quyết định xuống tiền mua ảnh sẽ trình sếp. Không nên chọn MT vì thiếu nhiều option. Ở tỉnh thì đi xe rộng rải cho sướng. City tối ưu khi đi trong city :) còn đi đường trường thì không thể sánh với phân khúc C.
Elantra 1.6AT mà tầm hơn 600 tý lăn bánh thì cerato 1.6 AT 690 bán cho ai ta