O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi
Các bác ợ vậy là vài hôm nữa em cưới vợ hai tên nó là INNOVA-G, nhưng cả đời mới mua được cái xe nên em cũng chưa biết là kiểm tra và xem xét như thế nào?
Vậy kính mong các Bác chỉ bảo cho em một số kinh nghiệm cho việc này, à bây giờ Toy ko cho khách bạt che mưa nữa có phải ko hở các Bác? em thấy chú bán hàng nói vậy, đồ theo xe có lẽ chỉ có phụ tùng thay lốp thôi nhỉ?
Các bác cho ý kiến ngay nhé ngày kia em nhận hàng rồi, thank các bác trước ợ.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi
RE: Mua xe mới cần kiểm tra những gì? các bác giúp em

ơ kìa các pác trả nhời giùm iêm cái, sao toàn chỉ thấy đọc bài thôi vậy. tha thiết đề nghị các pác cho ít kinh nghiệm đó, nhất là bác nào đã từng mua IN mới.

Hạng B2
9/9/06
377
10
18
48
Hà nội

Xe mới kiểm cái giề, bác kiểm tra xem đồ theo xe có đủ không ví dụ: kích, đò nghề để sửa xe..

Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA

bác honam mua IN G giá bao nhiêu đấy bác dặt cọc bao lâu thì nhận xe?

Tập Lái
7/11/06
25
0
0
IMI Holdings

Bác cứ đọc cái bài kiểm tra xe cũ ở phía trên tự khắc bác sẽ biết kiểm tra xe mới cái gì :D Theo em nó cũng gần gần thế thôi! Máy móc thì phải Pro mới nghe được! Em nghĩ mình chỉ kiểm tra được thân vỏ xe, gầm .. xem có bị gì ko? nội thất có bị rách rạn gì ko? Bà mẹ vợ em giao cho em mua con xe Cam 3.5Q nhập em củng chỉ nhìn đuợc đến thế! híc híc còn sâu sát hơn thì phải các Bro trên diễn đàn này chỉ giáo thêm!

Hạng C
23/9/06
821
15
18
Ha Noi
otosaigon.com

Anh em toàn đi xe cũ thôi,chưa đựoc kiểm tra xe mới thì tư vấn cho bác làm sao đây???:D:D:D....Bác phamqhung tư vấn thế là ổn rồi...các bác cho thêm ý kiến

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Lúc trước em có mở 1 topic "Những điều cần biết khi mua xe MỚI 100%!" ở trong box này (phỏng theo topic "Những điều cần biết khi mua xe cũ!"), nhưng bây giờ tìm lại không thấy nữa. Chẳng lẽ topic này cũng bị xóa sao :(:(:(?

Em cũng chưa mua xe nên cũng rất quan tâm đến chủ đề này. Em nghe 1 người quen nói là trước khi mua cần yêu cầu đại lý cho phép lái thử xe. Nếu cảm thấy không ưng ý có thể đổi xe khác! Không biết điều này có đúng không? Bác nào có kinh nghiệm xin cho ý kiến.

Hạng B2
14/6/06
163
0
0

Đúng rùi đấy Bác ,nên yêu cầu được lái thử trước khi nhận xe .....Nếu ko sẽ rất buồn khi đưa Vợ 2 về nhà ....và sau đó phát hiện ra lỗi của nó ...Đó là kinh nghiệm của em cũng là 1 lần trong đời mua xe mới .Chúc Bác sớm đựoc Vợ 2 như ý .

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Bác NguyênVND ơi làm gì có chế độ lái thử ko ưng thì đổi hàng, em mới đi đăng ký xong mai giao xe.
@Phongts: xe em mua ngay đợi khoảng 5ngày giá ko bớt 1xu 29.9$, khuyến mại trong HD ghi là: Bọc vô lăng, lọ nước hoa bác xem có đau em ko cơ chứ, mua xe gần 500chai mà quà hãng cho chưa đến 100vnd, mai giao xe em phải đòi thêm mới được.
- Nếu bác mua thì đặt xe bây h cuối tháng 06 có hàng, giá 29.7$ chả hơn thiệt được mấy mất thời gian chờ đợi, hiện nay xe TOY ko có hàng nên phải đặt. E lấy ở TOY-Láng Hạ còn duy nhất một suất có ngay.

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Xe mới thì bác chỉ cần kiểm tra dàn ngoài xem có bị trầy sướt gì ko (lúc trước khi ký vào hóa đơn đỏ đấy) vì sau khi ra hóa đơn thì có số khung số máy bác ko yêu cầu đổi được. Ngoài ra thì chỉ xem sơ qua nội thất xem có thiếu cái gì cần bổ sung hay ko thôi & cuối cùng là kiểm tra bộ đồ nghề sửa xe.
Chúc mừng bác có vợ 2 mới