Mua xe ô tô trả góp hay tiền mặt? Các bác chọn phương án nào?

• Trả góp

Bình chọn: 73 60,8%
  • Tiền mặt

Bình chọn: 47 39,2%

• Total voters
    120
Hạng B2
20/5/16
402
202
43
43
Cá nhân em. Đi tham quan Showroom Toyota Vũng Tàu em không mang trong người đồng nào hết. Khổ nỗi e thích Camry quá nên trong ATM còn 10Tr em cọc luôn hẹn 3 ngày xe về...thế là em mượn ông bạn 200, vay BIDV tín chấp 200...vay Vietin 700 tổng thiệt hại là 1.1 tỏi. Mổi tháng góp và trả lãi 18tr nên em phải lo trả nợ. Tuy nhiên bình thường mình tiêu xài cũng hết khoản thu nhập nhưng khi áp lực trả nợ thì mình cố gắng bớt tiêu pha lại, kết quả là bây giờ em có Cam đi....nợ nần từ từ rồi cũng hết các Bác ah..quan điểm sống của em "cuộc sống là không chờ đợi" và em bây h cũng 40 tuổi rồi...làm được thì xài được tội gì...phải sống khổ đúng không các Bác..những quan điểm cá nhân...các Bác nhẹ tay dùm em..hihi...
Em thích cách sống quan điểm của pác. Thích thì nhít.

Hạng B1
14/1/16
83
35
18
45
Cũng là một động lực để làm và trả nợ bác. Trả hoài rồi cũng hết, nhưng ổn cái là bác có thu nhập ổn định.
Bên lề, em cũng ở Vũng Tàu đây. Haha
Em ở bên Bà rịa Bác...có qua cfe hú e tiếng

Hạng B2
20/12/13
392
272
63
Cá nhân em. Đi tham quan Showroom Toyota Vũng Tàu em không mang trong người đồng nào hết. Khổ nỗi e thích Camry quá nên trong ATM còn 10Tr em cọc luôn hẹn 3 ngày xe về...thế là em mượn ông bạn 200, vay BIDV tín chấp 200...vay Vietin 700 tổng thiệt hại là 1.1 tỏi. Mổi tháng góp và trả lãi 18tr nên em phải lo trả nợ. Tuy nhiên bình thường mình tiêu xài cũng hết khoản thu nhập nhưng khi áp lực trả nợ thì mình cố gắng bớt tiêu pha lại, kết quả là bây giờ em có Cam đi....nợ nần từ từ rồi cũng hết các Bác ah..quan điểm sống của em "cuộc sống là không chờ đợi" và em bây h cũng 40 tuổi rồi...làm được thì xài được tội gì...phải sống khổ đúng không các Bác..những quan điểm cá nhân...các Bác nhẹ tay dùm em..hihi...
bác này máu thật, em đoán bác làm bên oil and gas nên có thu nhập ổn định mới máu như vậy :)

• Like
Reactions: SUZAKING
Hạng B2
6/12/17
172
69
28
48
Làm gì có xe nào góp cho hãng bác! Tất cả xe mua là trả tiền mặt hết..... chỉ có khoản tiền đó là bác tự trả hay trả bằng nguồn nào thoi! Nếu nguồn vay từ bank cho vay thì là trả vay lai+gốc cho bank. Nếu vay ba mẹ gia đình thì đỡ lãi hơn. Nhưng cũng là vay mượn!
Đa phần người làm ăn ko ai cầm 1 cục cả tỷ trả hết tiền xe, mà sẽ vay 1 phần, tiền để lại sẽ sinh ra tiền nhiều hơn số lãi phải góp. Nhưng có thể ko thế chấp xe mà thế chấp bằng tài sản khác, khi đó carvet sài bản gốc, nhưng Sổ đỏ, sổ hồng sài bản photo )vì cấm vào bank rồi)! Kkkk
Ví dụ, anh ku C đô Trump dù mang tiếng siêu xe trả tiền ngay hết nhưng thật ra bà già nợ cả ngàn tỷ thì cuối cùng các xe đó mua bằng trả góp hay ko!.? Tự suy luận!
Nên cái quan điểm góp hay ko là tùy mỗi người!
Góp TOYOTA chính hãng, có nghĩa là không thông qua Ngân hàng. TOY có bộ phận thẩm định và hàng tháng trả trực tiếp vào TK TOY không phải ký HĐ với NH nhé
Mình đủ tiền, nhưng cuối cùng góp TOY 6 tháng, vì sau 6 tháng, phí cao lắm

Hạng B1
4/6/17
96
81
18
38
Góp TOYOTA chính hãng, có nghĩa là không thông qua Ngân hàng. TOY có bộ phận thẩm định và hàng tháng trả trực tiếp vào TK TOY không phải ký HĐ với NH nhé
Mình đủ tiền, nhưng cuối cùng góp TOY 6 tháng, vì sau 6 tháng, phí cao lắm
Khéo bác đang góp với Toyota Tsusho rồi. Thằng này là công ty tài chính, cũng thuộc diện tổ chức tín dụng thôi. Chứ em không nghĩ hãng ô tô cho trả góp xe đâu. Bác coi lại hợp đồng là biết.

4/6/16
363
251
63
34
Cá nhân e đang bán xe và cũng đang làm xe dịch vụ e thấy thế này:
Xe mình mua để đi thì khi nào có đủ 1 cục thì hãy chơi vì cái xe nó còn cả cục phát sinh sau khi lăn bánh ra showroom, trăm ngàn thứ phí. - nếu máu quá chịu ko nổi thì chỉ vay tầm 50 - 60% giá trị xe thôi chứ ko vay nhiều
Còn mua xe để làm dịch vụ thì...bi nhiu cũng chơi, ngân hàng đồng ý cho vay, mối lái có, quan hệ rộng là cứ hốt. Vay 80% là vừa đẹp. cho vay 90% mà lãi suất hay gói sản phẩm như vay 80% thì e cũng chơi (tiếc là ko ngân hàng nào chơi như vậy)