Hạng F
22/7/13
8.972
40.195
113
Anh có thể chỉ em cách 100tr/tháng ko chứ lương cao vậy mua fadil hay accent thấy ko hợp lắm, em lương có 4,35tr mà em mua hẳn con hạng D chạy sướng hơn nhiều.
Cũng thường thôi, mình biết có a lương 7.5tr/tháng mà đi LX570 có tài xế riêng hẳng hoy nha.
À mà ảnh 3 năm trc đc di lý về từ Đức gòi.

Hạng D
22/1/19
4.043
6.633
113
Nếu lương cao và ổn định bác nên ưu tiên trả nợ bớt rồi mua con ngon ngon 1 chút mà chở gia đình đi về quê hay chơi xa vì fadil hay accent ko phù hợp đi xa cho gd lắm, còn tết này thuê xe cho khỏi nhức đầu. 2019 em cũng lấn cấn như bác nhưng kinh tế em tốt hơn bác chút có nhà sg và ko nợ nần nhiều, bán 1 miếng đất hơn tỷ vay thêm chút (ko lãi) lấy hẳn con hạng D 1,5 tỷ dù là lần đầu mua xe. Sau hơn 3 năm cuộc sống gia đình êm ấm hơn hẳn do về nội ngoại chủ động được time, cuối tuần rảnh chở vợ con đi chơi. Nhiều người nói sao ko mua đất giờ là ngon nhưng người ta ko hiểu hết giá trị 1 cái xe hơi mang lại nó ko thể tính bằng tiền được.
bỏ ra 10-15% từ thưởng tháng 13 để thuê con xe ngon lành đi chơi tết. Qua tết tình hình kinh tế, xã hội thay đổi nữa rồi tính nữa, lúc đó chốt xe nào cũng chưa muộn. Còn nếu vẫn muốn mua lúc này và chấp nhận vay 1 khoảng nhỏ, thì khuyên bác chủ nên chọn Vios E CVT hoặc một con xe gầm cao nào đó, tùy nhu cầu 5 chỗ hoặc 7 chỗ và hầu bao rộng tới đâu. Fadil được cái lái ngon hơn mấy con cùng phân khúc như i10 hay Morning nhưng nó đã khai tử. Chắc bác không dư tiền như vậy phải không? Xe nhỏ, chật, đi đường xa cũng nhanh mệt hơn. Còn Accent thì nói thật là chỉ được cái vẻ ngoài háo nhoáng, và cách âm gầm khá hơn Vios hay City một chút. Nhưng cầm lái Vios/City rồi qua lái Accent bác sẽ thấy thất vọng. Người mua xe lần đầu có thể chưa cảm nhận ngay được, nhưng lái một thời gian rồi bác sẽ thấy không happy với Accent nữa đâu.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
13/2/09
3.363
18.828
113
Bình Dương
Em là gà mờ mua xe lần đầu nên đang ban khoăn xe hạng A là fadil hay là thêm tiền mua Accent hạng B. Xe chủ yếu phục vụ gia đình, nhà có bé 2t cuối tuần đi vòng vòng lâu lâu về trên quê là Lâm Đồng.

Về tình hình kinh tế thì hiện giờ lương em cố định 50tr chưa kể thu nhập thêm từ công ty riêng của em và lương vợ tổng thu nhập cũng gần 100tr
Đang nợ NH 1ty2 ( vay được lãi xuất thấp).
Tiền mặt hiền giờ có tầm gần 300tr.
Mong mọi người tư vấn.
Thanks mọi người.

View attachment 2825578*Ảnh minh họa
mua vin fast bây giờ là phải mua 2 chiếc nha anh, 1 chiếc chạy 1 chiếc để dành lấy phụ tùng thay thế...

• Haha
Reactions: John Pham and Osin
Hạng D
8/4/12
2.357
7.428
113
Nếu lương cao và ổn định bác nên ưu tiên trả nợ bớt rồi mua con ngon ngon 1 chút mà chở gia đình đi về quê hay chơi xa vì fadil hay accent ko phù hợp đi xa cho gd lắm, còn tết này thuê xe cho khỏi nhức đầu. 2019 em cũng lấn cấn như bác nhưng kinh tế em tốt hơn bác chút có nhà sg và ko nợ nần nhiều, bán 1 miếng đất hơn tỷ vay thêm chút (ko lãi) lấy hẳn con hạng D 1,5 tỷ dù là lần đầu mua xe. Sau hơn 3 năm cuộc sống gia đình êm ấm hơn hẳn do về nội ngoại chủ động được time, cuối tuần rảnh chở vợ con đi chơi. Nhiều người nói sao ko mua đất giờ là ngon nhưng người ta ko hiểu hết giá trị 1 cái xe hơi mang lại nó ko thể tính bằng tiền được.
Vừa sướng cái thân, sướng cả nhà nữa đúng ko anh. Mà siêng về thăm nội ngoại, ông bà 2 bên cảm động sự quan tâm của con cái dành cho mình nên lại cắt hẳn cho 2 miếng đất mặt tiền, tổng cộng 2 miếng cũng phải hơn 5 tỷ bạc. Đấy nhiều người cứ chăm chăm vào mua đất bằng tiền, sao mà nhanh có lời đc :D

• Haha
Reactions: quannguyentsnct