Tập Lái
16/11/22
13
10
3
31
Em là gà mờ mua xe lần đầu nên đang ban khoăn xe hạng A là fadil hay là thêm tiền mua Accent hạng B. Xe chủ yếu phục vụ gia đình, nhà có bé 2t cuối tuần đi vòng vòng lâu lâu về trên quê là Lâm Đồng.

Về tình hình kinh tế thì hiện giờ lương em cố định 50tr chưa kể thu nhập thêm từ công ty riêng của em và lương vợ tổng thu nhập cũng gần 100tr
Đang nợ NH 1ty2 ( vay được lãi xuất thấp).
Tiền mặt hiền giờ có tầm gần 300tr.
Mong mọi người tư vấn.
Thanks mọi người.

Mua xe VinFast Fadil hay thêm tiền mua Hyundai Acent?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: VitaraV6
Tập Lái
18/8/19
40
45
18
38
Thu nhập bác 100tr/tháng, vậy giờ bác quất con fadil để đi trong phố. Năm sau quất thêm con CUV để đi về quê và đi xa là đẹp.

• Haha
Reactions: Osin
Hạng D
24/2/20
4.402
7.240
113
37
Anh có thể chỉ em cách nào 4.35tr mà đi hẳn con hạng D sung sướng vậy đc hông anh :D
Em có 2 cách:
1. Tối cầm dao ra ngã 3 đường đứng sau đó thì mọi chuyện ăn ngủ nhà nước sẽ lo hết( cơm bưng nước rót, được di chuyển bằng ôto, ngủ còn có người trông nữa)
2.Tối cũng ra ngã 3 đường đứng nhưng cầm chai dầu ăn theo ( nhớ phải tập gym để đô con 1 tý như anh Hùng chạy Raize lên 128km/h mà vẫn khen xe đầm chắc ý).

Hạng D
8/4/12
2.319
7.272
113
Tháng kiếm 100tr mà lên đây hỏi mua xe cũng hơi lạ, mà còn là xe cỡ A. Cỡ anh ra ngân hàng nó quỳ lạy anh để cho vay luôn ấy chứ :D
Ký vay xong hết 6 tháng or 1 năm đầu ưu đãi lãi suất, nó tăng chóng mặt (ví dụ như giờ lãi suất huy động cao nhất khoảng 10%, thì lãi vay cũng phải 14-15%) rồi lúc đó mình quay ngược lại quỳ lại nó cho mình tất toán sớm. Nó charge thêm mớ phạt trả trước nữa. Bị đâm 2 phát ngọt lịm luôn đúng ko anh. Ngọt mật chết ruồi :)