Hạng B2
4/11/17
133
77
29
34
Ơ giờ vẫn mua được Fadil mới hả các bác, em tưởng dừng lâu rồi nhỉ?

Hạng F
29/10/16
11.499
21.739
113
Pháp
Ơ giờ vẫn mua được Fadil mới hả các bác, em tưởng dừng lâu rồi nhỉ?
Fadil ở VN em không biết nhưng Opel Karl EU thì dừng rồi ...:):):) nhưng không có nghĩa là đem con bỏ chợ ..đồ vẩn còn phào phào ..mới cũ cũng có ...

• Like
Reactions: Baingc_AWD
Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Bác cứ tự ca đi.
Ca về những cú lời ăn lồi mồm từ cổ phiếu, nhà đất này kia.
Từ căn hộ mới đặt cọc nay đã kịp đá sang cho thằng khác,...
Thì chị ấy tự nhiên ngủ ngon suốt chuyến.
Còn bác ca bài ngược lại...thì...
Thì.... xác định vỡ cái alo:)

• Haha
Reactions: PMH82
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Fadil ở VN em không biết nhưng Opel Karl EU thì dừng rồi ...:):):) nhưng không có nghĩa là đem con bỏ chợ ..đồ vẩn còn phào phào ..mới cũ cũng có ...
Chắc mẫu này tồn tại đủ lâu tại thị trường EU nên tích lũy nhiều spare, còn ở xứ Đông Lào thì chi có thể nói là hên xui :D

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Chắc mẫu này tồn tại đủ lâu tại thị trường EU nên tích lũy nhiều spare, còn ở xứ Đông Lào thì chi có thể nói là hên xui :D
Nhân tiện thắc mắc sao Opel ít bán châu Á quá nhỉ.
Nhớ hồi đó Bayern Munich toàn mặc áo hãng này, hồi Oliver Bierhoff, Matthaeus này kia ấy

Hạng F
29/10/16
11.499
21.739
113
Pháp
Nhân tiện thắc mắc sao Opel ít bán châu Á quá nhỉ.
Nhớ hồi đó Bayern Munich toàn mặc áo hãng này, hồi Oliver Bierhoff, Matthaeus này kia ấy
Opel mặc dầu của Đức, nhưng trước khi rả đám cho các nhà đầu tư khác như GM, Peugeot (PSA) thì nó chỉ còn cái vỏ hiệu Đức mà thôi.
Nhưng vì nó lai rất nhiều, nên vấn đề phụ tùng hơi khó , nhất là những xứ như á châu.
nếu mở nắp capot của Opel sẽ thấy đủ thứ ..thương hiệu trong đó.

Em từng lái Opel Corsa và Opel Vectra (bạn cũng có astra mới) cho nên em biềt. Lúc thì máy phát điện Hitachi, động cơ Isuzu, điện GM ...lúc thì máy Đức 3 xy lanh, nói chung là tạp nhạp lắm.
Nó đúng là con lai của Đức, Mỹ, Nhật, Pháp ...

Nói đi thì viết lại : Công nhận là nó bền thật nha ... em quăng chiếc Vectra lúc 550K cho bạn đem qua phi châu, vẩn còn đề 1 phát ...Cho thằng bạn chiếc Corsa 220K ..nó sửa lại bán 5000€

Nhưng điều quang trọng là đồ phụ tùng của nó cũng khá đắt, ...Ngay cả EU rất ít người xữ dụng nó...trừ những model cũ thì còn khá nhiều

• Like
Reactions: Perenco
Tập Lái
16/11/22
13
10
3
31
Cảm ơn những lời góp ý chân thành của mọi người - lý do em nợ là mua nhà của Vin - nghĩ mua fadil lâu lâu gửi xe được miễn phí haha cái này đùa thôi- sau khi đọc thì em cũng thấy e hơi tự ti nên em quyết định chuyển qua gầm cao là Sonet Hoặc Raize.

• Sad
Reactions: newbieq7
Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Cảm ơn những lời góp ý chân thành của mọi người - lý do em nợ là mua nhà của Vin - nghĩ mua fadil lâu lâu gửi xe được miễn phí haha cái này đùa thôi- sau khi đọc thì em cũng thấy e hơi tự ti nên em quyết định chuyển qua gầm cao là Sonet Hoặc Raize.
Trời đất anh...em xem trang đầu, nhảy 1 phát đến trang 8 thấy anh chốt vầy buồn quá chừng =))
Mà công nhận vụ còn nợ tiền kia thì cũng làm hạn chế lựa chọn.
Mấy con CUV cũ em nghĩ cũng dc, tầm 500, 600 cũng có 1 số lựa chọn ổn. Em không vote Sonet do có người quen cảm nhận không tốt, còn Raize thì em không comment do không...có ai quen =))