Hạng B2
18/2/21
285
401
63
29
Cảm ơn những lời góp ý chân thành của mọi người - lý do em nợ là mua nhà của Vin - nghĩ mua fadil lâu lâu gửi xe được miễn phí haha cái này đùa thôi- sau khi đọc thì em cũng thấy e hơi tự ti nên em quyết định chuyển qua gầm cao là Sonet Hoặc Raize.
Không nên chỉ vì được gửi xe miễn phí mà chọn Fadil. Theo kinh nghiệm chạy xe của mình và lựa xe cho họ hàng thì bác nên chọn xe rộng rãi để đi lại cho thoải mái, sau này có con nhỏ cũng không lăn tăn việc đổi xe. Bác nên lấy chiếc Hyundai Accent. Còn không thì mua cũ các dòng xe Kia Seltos hay Honda-HRV. Hai dòng xe đó đời cũ thì giá cũng quanh 600-700tr, cao hơn ngân sách của bác nhưng tui thấy sẽ hứu ích về lâu dài. Xe Sonet hoặc Raize vẫn sẽ khá là nhỏ và đi không mạnh lắm.

• Like
Reactions: Thành CT
Hạng B2
25/6/21
172
244
43
lỡ rồi thì nghiên cứu hẳn MPV đi pác, chở dc nhiều người hơn khi cần thiết, ko gian cũng rộng rãi hơn

• Like
Reactions: Thành CT
Tập Lái
16/11/22
13
10
3
31
Trời đất anh...em xem trang đầu, nhảy 1 phát đến trang 8 thấy anh chốt vầy buồn quá chừng =))
Mà công nhận vụ còn nợ tiền kia thì cũng làm hạn chế lựa chọn.
Mấy con CUV cũ em nghĩ cũng dc, tầm 500, 600 cũng có 1 số lựa chọn ổn. Em không vote Sonet do có người quen cảm nhận không tốt, còn Raize thì em không comment do không...có ai quen =))
Vâng em cũng đau đầu vụ nợ NH còn không thì em không lo chi cả - Cần xe trước tết nên em có ít thời gian tìm hiểu quá.

Tập Lái
16/11/22
13
10
3
31
Không nên chỉ vì được gửi xe miễn phí mà chọn Fadil. Theo kinh nghiệm chạy xe của mình và lựa xe cho họ hàng thì bác nên chọn xe rộng rãi để đi lại cho thoải mái, sau này có con nhỏ cũng không lăn tăn việc đổi xe. Bác nên lấy chiếc Hyundai Accent. Còn không thì mua cũ các dòng xe Kia Seltos hay Honda-HRV. Hai dòng xe đó đời cũ thì giá cũng quanh 600-700tr, cao hơn ngân sách của bác nhưng tui thấy sẽ hứu ích về lâu dài. Xe Sonet hoặc Raize vẫn sẽ khá là nhỏ và đi không mạnh lắm.
Vâng em cũng đang nhắm tới Accent.

Tập Lái
16/11/22
13
10
3
31
lỡ rồi thì nghiên cứu hẳn MPV đi pác, chở dc nhiều người hơn khi cần thiết, ko gian cũng rộng rãi hơn
Em cũng thích nhưng tài chính vẫn không cho phép.

Tập Lái
8/7/18
23
13
3
55
Em có 2 cách:
1. Tối cầm dao ra ngã 3 đường đứng sau đó thì mọi chuyện ăn ngủ nhà nước sẽ lo hết( cơm bưng nước rót, được di chuyển bằng ôto, ngủ còn có người trông nữa)
2.Tối cũng ra ngã 3 đường đứng nhưng cầm chai dầu ăn theo ( nhớ phải tập gym để đô con 1 tý như anh Hùng chạy Raize lên 128km/h mà vẫn khen xe đầm chắc ý).
Trời ơi là trời, chịu Bác luôn.
Kiều này nghệ sĩ hài Việt Nam giải nghệ hết mất thôi...

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B1
7/11/22
63
14
8
21
bác mua gia đình thì an toàn là cái khá quan trọng nên chú ý. Raize sẽ tốt hơn sonet vì có 6 túi khí. hơn nữa xe nhật nổi tiếng với độ bền rồi. mà cũng giữ giá nữa. xe hàn thì trẻ trung hiện đại nhiều công nghệ hơn. vừa thấy em nó 613 củ lăn bánh. múc ổn đấy bác

Attachments