Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
tình hình là e sắp đập thùng con C200 , sau 1 hồi kì kèo sale,miễn trừ KM,có mấy món lặt vặt đc sale báo giá như sau :
- dán film chính hãng của Mer lên toàn bộ kính ( sunroof, chắn gió.. toàn bộ) (7tr950)
- phủ nano chính hãng của Mer lên toàn bộ xe ... (6tr) ( có nên phủ nano cho con xe màu trắng ko? )
- mua 1 bộ thảm chính hãng màu be hoặc đen (4tr8)
sale còn thòng thêm câu, tất cả đây là hàng chính hãng dành riêng cho Merc nên sẽ rất tốt và vừa vặn. Ko dán sẽ hối hận :(
E thấy giá khá là đắt. Theo các ae có nên ra ngoài làm cho rẻ hơn ko ạ?
Nếu đc xin các bác mách giúp e chỗ nào dán film kính và phủ nano bóng ( hàng thật ,ko phải China ) giá ngon ko ?

• Like
Reactions: thangmy
Hạng C
21/7/13
764
758
93
Theo ngu ý của em nên làm cái số 1. Vì giá ở bên ngoài cũng thế.
Riêng cái số 2 và 3 là k nên. Cái số 2 k cần thiết, số 3 lót thảm quá đắt mà k đẹp tương ứng giá.

Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Theo ngu ý của em nên làm cái số 1. Vì giá ở bên ngoài cũng thế.
Riêng cái số 2 và 3 là k nên. Cái số 2 k cần thiết, số 3 lót thảm quá đắt mà k đẹp tương ứng giá.
nếu ko phủ nano thì có tốt cho sơn về lâu dài ko bác ? còn lót thảm thì làm ở đâu giá hạt rẻ mà chất lượng ok xíu ợ ?! @,@

Hạng C
21/7/13
764
758
93
nếu ko phủ nano thì có tốt cho sơn về lâu dài ko bác ? còn lót thảm thì làm ở đâu giá hạt rẻ mà chất lượng ok xíu ợ ?! @,@
Nói Bác đừng buồn, em cầm lái 4-5 năm, năm nào cũng sơn bảo hiểm lại xung quanh xe 2-3 lần, dù lái khá cẩn trọng, nhưng nấy A xe máy và bagasc thì k tha. Sau khi sơn lại thì như mới rồi. Chỉ có mui, capo trước sau là k sơn, chẳng lẽ phủ nano capo thoi?
Thêm nữa em thấy chỉ có màu đen lên nano mới nhìn thấy rõ khác biệt.

• Like
Reactions: lovecar88
Hạng D
20/9/16
1.780
2.291
113
nghe nói phủ nano mỗi lần bị trầy sơn lại khá khó khăn và phải phủ lại chỗ trầy hơi cực nên e bỏ luôn vụ này, mỗi lần dơ rửa xe lại là lại bóng loáng, có điều nước sơn nếu nhìn kỹ trong nắng sẽ thấy có các vòng xoáy, cũng không quan trọng lắm.

Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Nói Bác đừng buồn, em cầm lái 4-5 năm, năm nào cũng sơn bảo hiểm lại xung quanh xe 2-3 lần, dù lái khá cẩn trọng, nhưng nấy A xe máy và bagasc thì k tha. Sau khi sơn lại thì như mới rồi. Chỉ có mui, capo trước sau là k sơn, chẳng lẽ phủ nano capo thoi?
Thêm nữa em thấy chỉ có màu đen lên nano mới nhìn thấy rõ khác biệt.

tình hình e sắp vô khâu chọn màu nội thất xe. dòng C cho chọn màu ĐEN ,TRẮNG ,VÀ BẠC SÁNG . cá nhân e thấy vàng đẹp và sang nhất nhưng hơi dơ . e chọn xe màu trắng thì nên lấy nội thất màu gì là hợp nhất hả các bác ??

Hạng C
21/7/13
764
758
93
tình hình e sắp vô khâu chọn màu nội thất xe. dòng C cho chọn màu ĐEN ,TRẮNG ,VÀ BẠC SÁNG . cá nhân e thấy vàng đẹp và sang nhất nhưng hơi dơ . e chọn xe màu trắng thì nên lấy nội thất màu gì là hợp nhất hả các bác ??
Bác leo vô ngồi, thích, thoải mái, thỏa mãn màu nào thì chọn màu đó. Khi đi nên mang theo bà xã (người yêu) đi cùng.
Riêng em có cảm tình với màu kem.

Hạng B2
15/7/05
210
177
43
Không hiểu bác deal với sale thế nào, chứ khoản 1&2 Haxaco HX tặng, em còn chưa lấy. Em hỏi hãng xem em sẽ dán cho a loại phim nào, em nó chạy vào xưởng, xách ra mấy cuộn 3M, em đoán ngay rằng ae nó linh động, tự mua về dán, rồi tính toán sao đó, coi như KM cho khách. Suy ra vụ nano cũng tương tự. Hồi trước em cũng bị ở Euro auto 1 lần, mua B mới, KM dán kính 3M. Về check bảo hành điện tử của 3M không có xe mình, em xuống EA Phú mỹ Hưng làm một trận, nó phải thay toàn bộ phim cho em, bao hành nghiêm chỉnh. Cho nên, việc nào ra việc nấy, hãng chỉ bán và bảo dưỡng xe, các việc khác nên dùng dịch vụ của bên chuyên nghiệp.