Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN
RE: Mức độ tiêu hao nhiên liệu của Santafe !

Hôm trước em được chạy thử em SF VGT ở Hoàng Gia trên đoạn đường đôi ở Hoàng Cầu, nói chung là xe khá đầm, máy dầu nhưng vẫn êm và bốc, tay lái khá thật chứ ko nhẹ tèo như em Cap. Cái này có cái nút điều chỉnh chân ga, chân phanh khá hay. Tất nhiên là vẫn đầy đủ cửa nóc, ghế da, trang trí cản trước, bậc lên xuống có đèn, gương sau trông khá vui mắt. Đấy là cảm nhận của em thôi chứ ko có ý định quảng cáo hộ SF VGT đâu nhé, vả lại nó chạy ko ngon bằng xe em.

Hạng B1
2/6/07
87
0
0

Xem của Bác Hung_ng là BWM X5 -2007 so làm gì
Nhưng em nói thật, trừ việc nội thất của X5 quá hoàn hảo, còn lại lên ngồi lái em chẳng thấy khác gì nhau, he he, chưa kể SF còn có chỗ hơn X5 ở 2 cái ghế hàng thứ 3 rộng rãi hơn Bác ạ

Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN

Đúng thế mà, chỉ là đắt hơn cái logo thôi chứ giá trị sử dụng đâu có khác mấy. :D

Hạng C
22/5/07
683
2
0

BMV thì vẫn là đỉnh cao chất lượng rồi, SF thì so làm sao được. Nhưng em nghĩ về tiện dụng thì SF hơn 1 chút. bác hung_ng chạy thử con đấy là xe cũ à. bác có bít nó giá bi nhiêu không.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

@Khoi: Mấy hôm nay bác có nắm được tình hình gì từ bên HMV không? bác có biết chính xác xe về khi nào không hả bác.

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Hơn nữa đi SF ko phải lo bị bẻ gương như X5.:D

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Đắt hơn khi bác đi nhậu nữa chứ vì X5-2007 phải boa gấp đôi cho em út...

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Hôn nay em đi đăng ký xe, đường đông nhưng không tắc thì đồng hồ báo chỉ dao động ở mức 14-15 lít (máy V6 2,7) thôi các bác ạ.Lái ngon chắc khoảng 11-12 lít :D

Hạng B1
2/6/07
87
0
0

To Bác tuấn 1368: Nhân có việc, hôm qua em vừa interview một lãnh đạo bên đó, xe chắc chắn đã về cảng, nhưng đợt này chỉ về cả thảy có 9 con chia cho cả hai Ngọc Khánh và Giải Phóng, Bác nhanh tay và rắn và mềm mại .. khi cần nhé, em rất mong Bác lấy được xe. Còn nếu không lấy được, em khuyên Bác lấy Veracruz cho máu.
Tiêu hao: Xe dầu của em khi bò trên đường đi làm vào buổi sáng thì dao động khoảng 11 lít, còn chạy đường trường thì xung quanh 5.8 - 6.5 lít dầu/100 km. Túm lại là bình quân khoảng 1o lít nếu chạy trong phố là chính. Còn xe xăng của ông anh mua cùng đợt với em thì chạy trên 16 lít bình quân (trong phố là chính), còn đường hơi tắc thì ... không nên quan tâm đồng hồ nhiên liệu.
À, em với ông anh em sau khi thử cả hai xe thống nhất rằng: Máy dầu bốc và lỳ hơn máy xăng các Bác ạ, nhưng máy xăng thì .. êm chưa từng thấy.
bác Hung_ng đã nói về VGT, đó cũng là quan điểm của em, về độ em - Như xe HMV nhập, về độ bốc - hơn máy dầu của em chút đấy (em có cảm giác như vậy), có mấy thư hơn:
1. Cảm biến lùi 4 mắt
2. Điều chỉnh nâng hạ chân ga + phanh (cái này rất tiện)
3. Nhớ ghế 2 vị trí
4. Gương hậu chống chói có la bàn
5. Có bậc lên xuống.
6. Có gương sau
7. Gương chiếu hậu gập điện
8. Màn hình DVD
9. Lazang 18
Hơn tưng đấy thứ, chạy mới 2,7 vạn, xe mới nguyên mà đường hàn quốc em đi rồi, nó đều đẹp tăm tắp, em mà ởe bên đó thì mỗi năm chắc em đi khoảng 4 vạn là ít. Đó là lý do tại sao nó đắt hơn xe HMV mới 100%

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

@Khoi2002 :Cái quan trọng nhất là ESP lại ko thấy bác list ra .
Điểm kém hơn xe HMV nhập khẩu : Máy VGT và chỉ có 1 cầu và là xe ...lướt .