Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
Xin bác Petrol cho biết "tửu lượng" của escape 2.3. Em thấy nhiều bài nói về vụ này nhưng sao khác nhau quá.
Bác nào đã đo thực tế xin cho em "giá trị thực". Em cảm ơn.
Em đang khoái Escape lắm nhưng lăn tăn về tửu lượng của em nó.

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
Xe dap nói:
Bác đi Camry 2.4L chưa.Em nó cũng the Same đó

Nói vậy thì em bó tay, em chỉ đi Grandis, nay muốn nhường G cho bà cả. Em ngắm nghía Es.

Hạng D
27/10/07
1.154
16
38
TOINNOV nói:
Xe dap nói:
Bác đi Camry 2.4L chưa.Em nó cũng the Same đó

Nói vậy thì em bó tay, em chỉ đi Grandis, nay muốn nhường G cho bà cả. Em ngắm nghía Es.

bác đi G bác không sợ tửu lượng e nó mà bác lại sợ của esc, bảo đảm ít hơn nhiều so với G của bác.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.807
113
40
Em chọc bác tý thôi,bác đã đọc hết các bài viết về Ford Escape trong BOX Ford rồi.Trong đó có cả vấn đề tiêu hao nhiên liệu nữa,Thì em nghĩ bác cũng đã có con sồ rồi.
Bác đang đi Grandis 2.4L mức tiêu hao của em nó là 10 đến 12L đường trường đúng không bác.Escape thì tiêu hao ít hơn đó bác.Bác nuôi nổi em G thì chạy Es cũng bình thường mà

amm
Hạng B2
Tôi chạy ếch 2009 2.3 được 2455 km với tổng cộng 373 lít xăng. Vậy trung bình là 15 lít/100km.
Điều kiện : đi lại trong thành phố, kẹt xe tắc đường, hay đi những chặng ngắn.
Chắc đọan đường đó cũng đủ dài để có thể cho sai số nhỏ nhất. Ford như vậy là ổn, hơn nữa động cơ ford 2.3 cũng là động cơ của mazda 6 2.3, có ai nói mazda 6 ăn xăng đâu.:D

VIP CARD MEMBER
1/8/09
38
0
0
Em nhận ra một điều là "ngưỡng" tiêu hao nhiên liệu ăn sâu vào tiềm thức và dễ chấp nhận nhất của chúng ta là khoảng 6-7 lít/100km (kiểu matiz 0.7)

Cỡ tiêu hao tiết kiệm như Laser 1.8 AT em đã đi thực ra theo em là siêu tiết kiệm với 1.8, nó chẳng hơn Matiz là bao nhiêu (theo em cho là như vậy) nhưng vẫn có người nói, xe này Ford, uống kinh lắm (kể cả họ hàng nhà em). Em ạ luôn

Em đang đặt mua Ếch và trong đầu em cho rằng con này chắc chắn phải uống xăng như uống nước vì nó tận 2.3 mà nó lại của Ford. Thế cho nó nhanh, kiểu gì người ta cũng sẽ nghĩ như vậy mà mình lại đi nghĩ khác đi làm gì.

Toy chắc chắn sẽ tiết kiệm xăng, điều này là chân lý rồi. Mặc dù có dịp thử cả 2.4MT và 3.0AT của Toy em băn khoăn mãi chẳng hiểu sao chân lý này lại được ai đó phát minh ra

Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113
amm nói:
Tôi chạy ếch 2009 2.3 được 2455 km với tổng cộng 373 lít xăng. Vậy trung bình là 15 lít/100km ... trong thành phố, kẹt xe tắc đường ...
...

Trời!

Như vậy là Esc hao xăng quá xá! :D

Hạng B2
25/6/07
390
37
28
66
HCMc
nck_kool nói:
Em nhận ra một điều là "ngưỡng" tiêu hao nhiên liệu ăn sâu vào tiềm thức và dễ chấp nhận nhất của chúng ta là khoảng 6-7 lít/100km (kiểu matiz 0.7)

Cỡ tiêu hao tiết kiệm như Laser 1.8 AT em đã đi thực ra theo em là siêu tiết kiệm với 1.8, nó chẳng hơn Matiz là bao nhiêu (theo em cho là như vậy) nhưng vẫn có người nói, xe này Ford, uống kinh lắm (kể cả họ hàng nhà em). Em ạ luôn

Em đang đặt mua Ếch và trong đầu em cho rằng con này chắc chắn phải uống xăng như uống nước vì nó tận 2.3 mà nó lại của Ford. Thế cho nó nhanh, kiểu gì người ta cũng sẽ nghĩ như vậy mà mình lại đi nghĩ khác đi làm gì.

Toy chắc chắn sẽ tiết kiệm xăng, điều này là chân lý rồi. Mặc dù có dịp thử cả 2.4MT và 3.0AT của Toy em băn khoăn mãi chẳng hiểu sao chân lý này lại được ai đó phát minh ra

Em nghĩ để lý giải cái vụ ăn xăng thì e là phải dùng câu của các cụ thôi: "chân lý thuộc về kẻ mạnh". Ở VN Toyota vẫn mạnh hơn Ford mà; nhưng qua Mỹ, chắc chắn Toyota sẽ cực kỳ hao xăng, chẳng qua là ở Mỹ, Ford mạnh hơn Toy. Tiếp tục như vậy, qua Đức thì xe BMW sẽ là lựa chọn số 1 cho những ai có túi tiền nhỏ, qua Triều Tiên thì xe của họ có mức ăn xăng là 0L/100km, vì bên đó toàn đi xe đạp! Em zỡn, em zọt!!!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/10/06
188
0
0
HN
hanpcc.com.vn
vừa rồi em đi thử để cảm nhận 02 loại xe số tự động: Laceti 1.6AT và escape 2.3 có vài cảm nhận nhận chia sẻ như sau: để đi lại bình thường trong phố thì vòng tua máy của lac1.6 cần phải cao hơn esc 2.3 trung bình 500v/phút, mỗi lần tăng tốc máy phải ủ ủ ù... một hồi mới dọt lên được, trong khi máy escape vòng tua thấp mà đi vẫn êm ái vì vậy em lại liên tưởng đến định luật bảo toàn năng lượng vẫn đúng trong trường hợp này, các máy có hiệu suất như nhau thì để đi một quãng đường giống nhau cùng trọng lượng như nhau thì lac1.6 không hề tiếp kiệm hơn esc2.3 là bao nhiêu, thực tế em chạy hỗn hợp esc 11-13lit chỉ ngang với jolie2.0mt, các trường hợp đặc biệt không tính nhưng rõ dàng đi xe dung tích lớn dễ đi và sướng hơn nhiều đi máy nhỏ. hiện nay em quen chạy esc 2.3 rồi một cảm giác rất thật là không muốn chạy dòng xe <2.3 nữa. tuy là chạy esc nhưng em vẫn coi altis, civic là chiếu dưới
bác mua đi không ân hận đâu.