Hạng D
11/2/11
1.315
2.404
143
www.falkentire.com
Biết đâu chế độ bán tự động mà quên tăng số, để số 1 số 2 đạp lên 70-80kmh là tua máy mút chỉ nên cam cò văng luôn chứ chịu gì nổi. Tui lâu lâu cũng bị quên vụ đó nhưng xe nhà nghe tiếng máy rú lạ là sực nhớ nên giảm ga sang số liền.
Giỡn hoài đại ca
Máy xe nó luôn có giới hạn điện tử, nhà sản xuất tính toán để anh có đạp cách nào thì cũng chỉ chạm tới redline là nó chặn, không cho lên nữa, cái redline của mấy xe chạy ngoài đường nó nằm khá xa giới hạn chịu đựng của máy, nên anh có đạp thoải mái cũng không thể bung bét được.

Rõ ràng là cái máy xe có vấn đề từ trước, xui sao vô tay ông bạn nó hư ra thôi.

Hạng F
28/8/19
6.734
11.450
113
Palm Beach, Florida, US
Giỡn hoài đại ca
Máy xe nó luôn có giới hạn điện tử, nhà sản xuất tính toán để anh có đạp cách nào thì cũng chỉ chạm tới redline là nó chặn, không cho lên nữa, cái redline của mấy xe chạy ngoài đường nó nằm khá xa giới hạn chịu đựng của máy, nên anh có đạp thoải mái cũng không thể bung bét được.

Rõ ràng là cái máy xe có vấn đề từ trước, xui sao vô tay ông bạn nó hư ra thôi.
Nghĩa nó là Deadline, ko phải Redline.
Mình cũng chưa chạy qua con nào có Mode 1/2 AT cả.
Nhưng, lấy cái ngu ngu hiểu biết thì nếu người ta đã làm ra cái Mode này thì hẳn có cách làm Nó an toàn.
Còn về KT, MT AT ...gì, mọi thứ Moment nó dồn vào Hộp số.
Số ko đúng có thể máy sẽ gầm, vào số bậy có khi bể hộp số nhưng...xước Cam thì chưa biết.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/2/17
3.549
4.548
113
Xe tôi chạy 15 năm k sao, ông già tôi lên đề phát chết luôn hệ thống khóa vô lăng điện tử (ELS), phải cẩu về gara tháo ra thay thế cái ELS mới, tổng chi phí khoảng 7tr. thế là tôi đổ cho ông già tôi làm hư. Đến khi chuyên gia nhảy vào thì ảnh phán ngay:" Mài đi cũng hư thôi, 15 năm rồi, đến lúc nó hư là nó hư bất thình lình thôi, đổ cho ai".
Nói chung chủ xe mất 250 tr sửa sẽ ấm ức, bạn mượn xe mà bỏ ra 250tr là bỏ tiền ngu nha. Còn không bỏ 250 tr thì xác định là mất tình cảm. Cái nào cũng thiệt hết à.
Đấy là có chuyên gia phán
Nếu chuyên gia ko phán vậy thì b lại có các suy nghĩ khác

Hạng D
28/10/12
1.518
1.440
113
chả rành về kỹ thuật, nhưng xe bình thường nếu cách chạy kiểu phá xe thì phải vài 3 năm thì xe nó mới xảy ra chuyện, chứ chả phải vài lần, vài ngày, hay vài tháng. Chỉ xui cho bác mượn xe ngay lúc xe nó sắp hư ngay bộ phận đó.
Nói chung đây là chuyện hy hữu chả ai muốn xảy ra, xui thì xui cả 2, nhưng kêu bác gánh hết trách nhiệm là không đúng. Tuy bác cũng phải chịu 1 phần trách nhiệm do ... "xui" ... mượn xe "không đúng lúc", còn gánh chịu như thế nào thì 2 bác bàn lại nhé, em té đây :rolleyes:
Rút kinh nghiệm cho mọi người, hạn chế CHO MƯỢN VÀ ĐI MƯỢN XE :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/10/11
3.067
6.009
133
chả rành về kỹ thuật, nhưng xe bình thường nếu cách chạy kiểu phá xe thì phải vài 3 năm thì xe nó mới xảy ra chuyện, chứ chả phải vài ngày, hay vài tháng. Chỉ xui cho bác mượn xe ngay lúc xe nó sắp hư ngay bộ phận đó.
Nói chung đây là chuyện hy hữu chả ai muốn xảy ra, xui thì xui cả 2, nhưng kêu bác gánh hết trách nhiệm là không đúng. Tuy bác cũng phải chịu 1 phần trách nhiệm do ... "xui" ... mượn xe "không đúng lúc", còn gánh chịu như thế nào thì 2 bác bàn lại nhé, em té đây :rolleyes:
Rút kinh nghiệm cho mọi người, hạn chế CHO MƯỢN VÀ ĐI MƯỢN XE :D
Chủ xe ngồi kế bên cho mượn chạy thử đạp lên 80 bị lun đó chứ này mà cho mượn chạy vài ngày tình nghĩa ae chắc bền lâu.

• Like
Reactions: Perenco