Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
RE: Nam du ký- hồi ức 1 chuyến đi.

Hôm nay đọc tiếp đoạn cuối Nam du ký của bác thấy hay thật .
Rất mừng là đã được hân hạnh giao lưu với các bác lần trước .
Hẹn một ngày tao ngộ gần nhất nhé . :D:D:D

Trích đoạn: ducanh

Trích đoạn: MINA

Hay!Nhưng hơi buồn vì sắp đến hồi kết!
@ Bác Mìn : Em đọc được ở đâu đó câu : "Kết thúc của việc này là khởi nguồn cho 1 việc khác"

Như đã nói ở trên do mải chạy nên cả khi đi lẫn về em đã không ghé thăm được bệnh xá Đặng Thuỳ Trâm, hôm qua em đã làm được việc này. Ghé thăm nơi chị Trâm từng chiến đấu và làm việc:
Nam du ký- hồi ức 1 chuyến đi.

Nam du ký- hồi ức 1 chuyến đi.

Cám ơn bác , những bức hình thật ý nghĩa . Mong sẽ có dịp đến thăm BX Chị Trâm sớm nhất .
(Em cũng thấy vui vì ... trong đó cùng có vài viên gạch ... của em đóng góp :):D.)

Tập Lái
9/3/08
3
0
0
RE: Nam du ký- hồi ức 1 chuyến đi.

Trích đoạn: ducanh

Thoát khỏi con đường tránh cũng là lúc Huế đã ở sau lưng, ghé vào cây xăng gần Tứ Hạ để tiếp nhiên liệu cho xmã và hút điếu thuốc cho tỉnh ngủ, sau vài câu chuyện không đầu không cuối đủ để điếu thuốc làm hết nhiệm vụ của nó DDB tiếptục lên đường. Đi được không lâu chợt thấy loang loáng ánh đèn pha từ phía sau, qua gương chiếu hậu thì thấy 1 người đang rạp mình trên chiếc wave tầu cùng mái tóc đang được gió hất ngược về phía sau như 1 thổ dân da đỏ, nhấp nhẹ chân phanh và hạ kính xuống 1 chút cũng là lúc chiếc xe máy lao tới kề ngang con xmã, kèm theo đó là cánh tay gạt gạt gấp gápý chừng như muốn yêu cầu xmã dừng lại, 1 chiếc đầu trong xe thò ra sát cửa sổ xe cùng câu hỏi: “có việc gì thế đồng chí ơi?” Lẫn theo tiếng gió là câu trả lời nhẹ nhàng nhưng đầy khẩn khoản : “Anh cho em xin tiền xăng ạ!” Ke ke, thì ra là xăng thì đã đổ đủ nhưng xiền thì vẫn nằm im trong túi - sự đãng trí hay đến 1 cách đầy bất ngờ như thế !Cầm tiền, nói cám ơn kèm theo là 1 câu rất Huệ :"May quá hỷ!" "Vâng may quá, bởi nếu không sẽ là 1 cái nhìn rất khác về chúng tôi, dù nguyên nhân chỉ là do mải vui chuyện mà quên", hội trưởng trả lời! (Đoạn này được viết nguyên văn theo lời kể của Hội trưởng mà không hề có thêm chút gia vị nào cả!).
4 tiếng đồng hồ sau vụ quên dễ thương đó, DDB tới Hà Tĩnh, dừng nghỉ ghé thăm quán cháo quen của Sunlight! Chỉ sau 40’ khi những chiếc dạ dày thôi không đòi hỏi thì DDB cũng đã tới nơi cần tới đó là chiếc giường trong khách sạn Phương Đông! Kết thúc ngày chạy dài nhất trong hành trình ! Ngày thứ 9 kết thúc trong nuối tiếc của các thành viên DDB vì ai cũng biết đây sẽ là đêm cuối bên nhau , chắc còn lâu nữa mới có cơ hội qua đêm cùng nhau như thế này!

em cảm ơn bác nhé, chuyến đi tuyệt vời nhưng cẩn thận vì khi đổ xăng ko được hút thuốc ạ

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Re: RE: Nam du ký- hồi ức 1 chuyến đi.

Lại một chuyến đi cực kì thú vị nữa đây, chỉ ngược với anh em trong này