Đánh Giá Xe Nản xe hàn quá,

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Ngồi trong con Ỉn E dịch vụ thì nó rung và ù thôi rồi.
Nói ra thì mấy bác đi In chửi em chết chứ thật sự hôm con gái nhỏ em đang ở Sài gòn định nhập viện vợ chồng em phải mượn chiếc In số Auto đời 2013 chạy đi và VC em tự nói rằng sẽ không cầm chạy lần thứ 2 nữa .

Em chỉ vài lời thôi nhé.Ý kiến cá nhân

Hạng D
12/3/11
1.597
66.191
113
Tiền Giang, gò công
Innova V 2.0 máy yếu, đạp ga phải mạnh chân tí, không sẽ bị ù nhẹ . còn xe dịch vụ đa phần họ dùng số sàn, rung và ù là di tài lười về số thôi, chắc sợ hao xăng . chạy từ dưới 90 thì innova số sàn rất ổn, trên 100 thì không ổn lắm . innova chở 8 người cũng không ổn, chạy không nổi . kia caninal ngon, rộng rãi, êm, đầm, hơi xấu so với grandis thì không bằng nhưng so với innova thì ăn đứt .

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Innova V 2.0 máy yếu, đạp ga phải mạnh chân tí, không sẽ bị ù nhẹ . còn xe dịch vụ đa phần họ dùng số sàn, rung và ù là di tài lười về số thôi, chắc sợ hao xăng . chạy từ dưới 90 thì innova số sàn rất ổn, trên 100 thì không ổn lắm . innova chở 8 người cũng không ổn, chạy không nổi . kia caninal ngon, rộng rãi, êm, đầm, hơi xấu so với grandis thì không bằng nhưng so với innova thì ăn đứt .
Đúng bác a5h.

Hạng B2
4/6/12
228
216
43
dĩ nhiên xe hàn không thể nào tuyệt đối đến mức khôn có gì để chê . máy xe không xuất sắc, so với ford, honda... thì không bằng . cách âm tạm được, chỉ có thể bảo tốt trong tầm giá ở vn thôi .
Có cái gì là tuyệt đối đâu, nhưng công bằng mà nói thì có xe Hàn mới biết xe Nhật nó tốt hay ko. Nếu so về phân khúc từng dòng thì xe Nhật ở mức giá cao quá thể trong khi tính năng an toàn kém xa, còn option thì khỏi nói rồi. Chất lượng thì giờ same same thôi còn phụ tùng xe Hàn quá dễ mua mà lại rẻ zin.

Hạng D
12/3/11
1.597
66.191
113
Tiền Giang, gò công
Có cái gì là tuyệt đối đâu, nhưng công bằng mà nói thì có xe Hàn mới biết xe Nhật nó tốt hay ko. Nếu so về phân khúc từng dòng thì xe Nhật ở mức giá cao quá thể trong khi tính năng an toàn kém xa, còn option thì khỏi nói rồi. Chất lượng thì giờ same same thôi còn phụ tùng xe Hàn quá dễ mua mà lại rẻ zin.
chẳng có cái gì ngon bổ rẻ anh ơi . đồ hàn mà ngon, bổ thì nó cũng không bán rẻ . em không cuồng nhật cũng chẳng chê Hàn . đơn giản là xe nào rẻ thì kém thôi . chả bao giờ kiếm ra cái xe rẻ mà quá ngon được, bất kể nó là nhật hay hàn . nói về phụ tùng của dòng phổ thông thì không đâu hơn toyota. ai thích thì khen, không thích thì chê, còn bản thân thằng hàn sản xuất xe , nó cũng hiểu rõ chất lượng sản phẩm, thương hiệu .. nó nằm ở đâu, không tự nhiên mà tốt lên hay xấu đi được

Hạng B2
4/6/12
228
216
43
chẳng có cái gì ngon bổ rẻ anh ơi . đồ hàn mà ngon, bổ thì nó cũng không bán rẻ . em không cuồng nhật cũng chẳng chê Hàn . đơn giản là xe nào rẻ thì kém thôi . chả bao giờ kiếm ra cái xe rẻ mà quá ngon được, bất kể nó là nhật hay hàn . nói về phụ tùng của dòng phổ thông thì không đâu hơn toyota. ai thích thì khen, không thích thì chê, còn bản thân thằng hàn sản xuất xe , nó cũng hiểu rõ chất lượng sản phẩm, thương hiệu .. nó nằm ở đâu, không tự nhiên mà tốt lên hay xấu đi được
Ko ăn nhằm gì cái mình nói nhỉ? Có ai nói ngon bổ rẻ gì gì đâu mà bạn bắn dài ngoằng?

Hạng B1
19/5/17
52
28
18
48
Bác này chạy ngang với vinasun nhà em,tuy nhiên đó là thời cao điểm thôi.em thấy có gi ko binh thuong

Hạng D
12/3/11
1.597
66.191
113
Tiền Giang, gò công
Ko ăn nhằm gì cái mình nói nhỉ? Có ai nói ngon bổ rẻ gì gì đâu mà bạn bắn dài ngoằng?
vậy anh đọc lại comment của anh đi : xe nhật giá cao trong phân khúc, tính năng an toàn kém, option thì khỏi nói, phụ tùng rẻ zin ... vậy không phải xe hàn ngon bổ rẻ là gì ?
nghe mà không biết là xe gì so với xe gì luôn .

Hạng B2
1/9/16
329
173
58
34
lần đầu đi morning taxi là đưa vợ từ bệnh viện về nhà quãng đường có tầm 3km mà 2 vợ chồng ngồi sau ong hết cả đầu với tiếng ồn tiếng rít của nó :D tự nhủ lần sau tránh taxi morning, nhưng em thấy đi taxi i10 lại cảm thấy dễ chịu hơn nhiều
lần đầu đi ỉn taxi cả nhà 7 người đi chơi nên gọi con 7 chỗ, em to cao nên ngồi hàng ghế 3 quãng đường đi cũng tầm 15km sau khi xuống xe thì đau đầu kinh khủng vì ồn và lắc lư cứ tưởng bị say xe :D

Hạng B1
10/1/17
84
36
18
37
Soi lại thì xe 2016 tới nay khoảng 1 năm chạy 30k thì Uber hay taxi thôi :)
Còn nói xe hàn hay xe nhật, giờ chả có thằng nào làm đâu, nó đặt hết bọn Aisin Đenso...làm mang về ráp lại thôi nên độ bền phụ tùng chả khác gì nhau, khác nhau thương hiệu.
Ông này mà đúng đi xe hàng đầu như ảnh bảo mà hư bộ thắng Lexus LX570 chừng 300tr chắc ổng rống cả diễn đàn nghe luôn :)

Sáng nay đang chờ việc nên rỗi còm tí cho vui với anh bạn vậy mà

Thôi đừng DÌm xe Hàn tội nghiệp, dân Việt còn nghèo hãy để người dân chọn thương hiệu thấp đúng với phần tiền mình bỏ ra bác nhé!

P/S em có con xe hàn xẻn chạy phản phè 6 năm nay lành như cục đất, nhưng BDSC và phụ tùng thay thế đúng hạn đúng lịch thì phải tuân thủ thì nó mới ngon lành.
chuẩn quá Bác ơi...xe hàn hay xe nhật nếu bảo hành thay thế phụ tùng đầy đủ đúng hạn là ok...