Đánh Giá Xe Nản xe hàn quá,

8/10/14
166
124
43
39
Chua mua xe em nghĩ xe hàn bây giờ ngang xe nhật và có thể hơn em ko phải bài xích xe của hãng nào mà em là người đang sử dụng xe hàn em cảm nhận về xe hàn nhu the nào em rõ .còn bác nào sử dụng xe hàn các bác ko dám lên tiếng hay sợ mình lở mua rồi nên chấp nhận thôi
cá nhân em mua xe Kia Carnival 2010, đi nhiều, bảo dưỡng định kỳ em thấy quá ngon lành luôn, cty em mua con Fortuner để đi công tác, em đi nó từ mới và so sánh với con Kia của em, em chốt lại,Ft chạy như công nông, giờ cty em thay xe FT 2017 máy dầu, mới hơn xe em 7 năm em thấy cũng chẳng ngon hơn, chia buồn cùng bác chủ gặp phải xe lỗi, nó chỉ là thiểu số, hãng nào cũng có lỗi thôi ạ, chê cả nguyên 1 hãng xe thì bác nên tổng hợp ý kiến của nhiều anh em đang sử dụng như mình rồi phán xét cũng chưa muộn

Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
Tặng ae nhà kia morning tấm hình.
Kệ ai bảo xe dỏm xe dở gì cũng được.
Chiếc CD5 này e mua cho lính đi tới hôm nay đã được nhiêu đây rồi nè. Vẫn đi và cứ đi.
526.316 km.
View attachment 596412
bác làm em nhớ đến thời đi học lái trường em đa số là xe này,chạy cũng ngon phết. mặc dù xe học lái do phá nhiều nên cũng hơi riệu rạo chút nhưng vào số nào ăn ngay số nấy ko như mấy chiếc lanos cũng tập lái có khi vào số đc có khi ko.

Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
xe mình có khi 3 tuần vẫn đề cái 1..., 2011 đến giờ mà mới 28k. Bác chạy 7 tháng mà 30k...
nói chung đi otô mà sửa lớn có 4tr thì kg vấn đề gì, quan trọng như Bác nói em nó đã trở lại như Trinh là OK rồi....
xe bác 2011 đến giờ bác thay bình chưa ạ? chiếc em mua 2012 đến nay bình zin theo xe 5 năm rùi vẫn ổn đo điện áp vẫn lên 12v 78, nên em tiếc chưa thay, nhưng cũng sợ vì nghe nói bình khô khi tèo thì chẳng có dấu hiệu gì như bình nước.

Hạng C
24/12/06
759
60
28
xe bác 2011 đến giờ bác thay bình chưa ạ? chiếc em mua 2012 đến nay bình zin theo xe 5 năm rùi vẫn ổn đo điện áp vẫn lên 12v 78, nên em tiếc chưa thay, nhưng cũng sợ vì nghe nói bình khô khi tèo thì chẳng có dấu hiệu gì như bình nước.
Hi Bác,
Xe mình đã thay bình 01 lần sau hơn 3 năm.Đúng là bình khô khi "tèo" là cái 01 chứ kg có dấu hiệu rõ ràng để chuẩn bị. Nếu đi xa thì phải suy nghĩ và chuẩn bị cho an toàn.
Đã bán xe rồi (tháng 3/2017), nên kg còn cơ hội thay lần 2....

Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
Thước lái và bình mau hư một phần cũng người sử dụng bác àh.
Àh, một lần nổ bình là sao bác, cái acquy bị nổ hả bác..:3dngacnhien:.
bác nói đúng có bác nào tin ko chiếc em mua 12/2012 đến nay bình zin theo xe chưa hư ạ hiệu solie ạ.

Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
Hi Bác,
Xe mình đã thay bình 01 lần sau hơn 3 năm.Đúng là bình khô khi "tèo" là cái 01 chứ kg có dấu hiệu rõ ràng để chuẩn bị. Nếu đi xa thì phải suy nghĩ và chuẩn bị cho an toàn.
Đã bán xe rồi (tháng 3/2017), nên kg còn cơ hội thay lần 2....
dạ cám ơn bác đã trã lời vì em là dân cơ khí nên cũng biết nhưng chưa hư mà thay thì cũng tiếc tiền. em thấy bình hàn này xài cũng khá bền, chắc khi hư lần này em xài thử bình khô của pinaco xem có bền bằng ko ạ .thanks bác.

Hạng B2
4/6/12
228
216
43
Taxi mà chạy cỡ trên 20 vạn km chắc nó rụng bánh ra ngoài, bác này nói nghe ko vô và kết luận hơi hồ đồ vơ nắm cả đũa. Tôi chạy 2 đời xe hàn nhưng thú thực chưa chê điểm nào, hay bác chạy xe sang nhiều rồi nên xe rẻ tiền là ko hạp?

Hạng D
12/3/11
1.597
66.204
113
Tiền Giang, gò công
Taxi mà chạy cỡ trên 20 vạn km chắc nó rụng bánh ra ngoài, bác này nói nghe ko vô và kết luận hơi hồ đồ vơ nắm cả đũa. Tôi chạy 2 đời xe hàn nhưng thú thực chưa chê điểm nào, hay bác chạy xe sang nhiều rồi nên xe rẻ tiền là ko hạp?
dĩ nhiên xe hàn không thể nào tuyệt đối đến mức khôn có gì để chê . máy xe không xuất sắc, so với ford, honda... thì không bằng . cách âm tạm được, chỉ có thể bảo tốt trong tầm giá ở vn thôi .

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Ha ha ha....kia morning dan gầm và dàn nhựa k kêu thì k phải kia morning. Xe e 10.000km đã kêu rồi. Nghe riết quen tai....
đấy là động lực để ae os táng cày lên xe Nhật!:3dcuoi:
Xe Nhật chạy xứ sở thiên đường cũng nghe kêu vậy bác a5h.