Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
Nghĩ ngồi viết lâu quá vi xe làm đủ thứ kiểu. binh xăng xe này dung tích bao nhieu bác nhỉ,e không thấy ghi
E cũng chưa xem thông số nhưng mọi lần e đổ tầm 1 triệu là đầy.xăng lúc đó hơn 20 nghìn còn bây giờ xăng có 20 nghìn thì chắc chưa tới 1 triệu đâu.!

Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
Nghĩ ngồi viết lâu quá vi xe làm đủ thứ kiểu. binh xăng xe này dung tích bao nhieu bác nhỉ,e không thấy ghi
Ah cho e hỏi bác chút bác đã làm cách âm toàn bộ xe chưa,và nếu làm rồi thì bác cho e đôi lời cảm nhận là có thấy khác lúc chưa làm nhiều ko và nhất là có giảm được tiếng ồn ko?e đang tính làm mà chưa biết có khác Tí gì ko?

Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
ý kiến cá nhân mình là nâng cấp âm thanh hay hay chút nghe nhạc giảm ồn hiệu quả hơn.
Vâng âm thanh thì e đã nâng cấp rồi nhưng nghe nhiều quá thì cũng nhức đầu bác ah.!đôi khi e muốn yên tĩnh mà nhẹ nhàng chút để f1 trên xe ngủ mà như ở nhà..chắc điều này khó xảy ra được.!

• Like
Reactions: minhtuan020406
Hạng B2
20/5/14
231
74
28
40
Ah cho e hỏi bác chút bác đã làm cách âm toàn bộ xe chưa,và nếu làm rồi thì bác cho e đôi lời cảm nhận là có thấy khác lúc chưa làm nhiều ko và nhất là có giảm được tiếng ồn ko?e đang tính làm mà chưa biết có khác Tí gì ko?

Em làm cách âm rồi, làm chỗ bác Undertaker.
Sau khi làm có đỡ hơn ít nhiều la điều chắc chắn. Em làm luôn cặp lốp sau bánh beo 205/50/16 hàng Kumho (Hồng Cường). Còn lí do tai sao chon size này thì e co up lên đây rồi, đưa chi tiết để bác nao thích thi tham khảo.
Bánh trc e vẫn để thế đi, trc sau gi cũng lên nốt 205.

Để bớt ồn hơn nữa,e đang tính làm 4 hộc bánh mà chưa biết làm ở đâu.
Làm luôn lót sàn cho kín va sạch sẽ chắc cũng đỡ ồn hơn tí nua.

Chung quy là có làm là có bớt. Thoả cái thích.
Còn phần cảm giác lái,decor .... Nhiều thứ cứ tà tà làm