Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
nỉ lót ở các cửa hàng trên đường Lý Thái Tổ Q10 có bán, nó không dày như nỉ theo xe xịn nhưng cũng chịu được nước vì mình có dán thử một miếng ở hốc bánh trước. Vấn đề là vè che hốc nó lòi lõm tùm lum mà tấm nỉ cũng cứng nên phải cắt nhỏ rồi dán từng phần rất cực nếu bác kurtswift có thời gian làm thì mình đảm bảo hiệu quả rõ rệt.

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
Em thì làm cách âm hốc bánh xe theo dạng con nhà nghèo tại đây và tại đây. Hiệu quả rõ rệt với tầm dưới 50K :)

xù dán bitum mặt trong của vè thì giảm ồn là đúng rồi, nhưng mặt nhựa phía giáp bánh xe vẫn tạo ra tiếng ồn khi đường có đá dăm, đường đất, cát... Nếu dán được lớp nỉ chịu nước lên mặt này thì hầu như không nghe âm dội từ 4 hốc bánh, bác thử xem.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
xù dán bitum mặt trong của vè thì giảm ồn là đúng rồi, nhưng mặt nhựa phía giáp bánh xe vẫn tạo ra tiếng ồn khi đường có đá dăm, đường đất, cát... Nếu dán được lớp nỉ chịu nước lên mặt này thì hầu như không nghe âm dội từ 4 hốc bánh, bác thử xem.
Em làm chuột bạch cuối tuần này hen bác :)

• Like
Reactions: minhtuan020406
Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
Cái này e thấy bác nói có lí.nhưng chỉ có điều cái nỉ đó có chịu nước và bùn đất ko nữa.sợ dán được mấy bữa nó bị bung ra thì mất công.e hóng các bác đợi xem bác nào làm rồi có nhận xét e theo luôn.!

Hạng B2
20/5/14
231
74
28
40
Cái nỉ thì e thấy kiếm được chất liệu là quan trọng gớm.
Mặt trong hốc bánh lồi lõm liệu áp dung kiểu như băng keo 2 mặt hay 3M cùng lắm bắt vít có ăn thua không bác.
Chất liệu e nghi như cái miếng hay dùng rửa chén bát màu xanh xanh. nhưng cái này dính bẩn thì xịt nước khó ma đi. Bác nào đề xuất chất liệu nào khác không nhỉ.

Bitum phủ thế nào các bác. Link bác nào đưa la của Hội Su wagon,cá nhân e nhìn chưa được thẩm mỹ lắm.

Bác nào làm đẹp hơn e theo với.

• Like
Reactions: bình hairsalon
Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
Nỉ này mình đã dán thử 1 hốc bánh bằng keo dán giày còn gọi là keo con chó, đi rửa xe xịt vô tư không bung và kg bám bẩn. Nhớ là lựa loại dày vì có rất nhiều loại, nhưng để dán đúng như yêu cầu thì tỉ mỉ tốn công và thời gian lắm nên mình kg làm tiếp nữa.

Tập Lái
17/12/07
25
1
1
Mình thay lốp theo xe lúc mua cũng giảm ồn đi chút ít, nhưng nói chung vẫn ồn lắm. Muốn làm cách âm ở hốc bánh xe, cụ nào biết chỗ nào ở Hanoi mách cho mình biết với. Tks!