Tags
tngt
Hạng B2
29/12/16
248
171
43
31
Theo các bác thì theo luật ai phải đền ai?
Theo em thì ben vẫn phải đền :D khoảng cách an toàn không có :D
Lỡ đâu trong xe xảy ra sự cố gì thì sao nên mợ đó mới phanh lại như vậy.:rolleyes:
Em mới lái nhưng những lúc đi luôn giữ khoảng cách. Nhiều ông phía sau cứ nhá đèn, bốp còi. Em vẫn chình ình ra đó. Vượt phải hả. Em ùn lên khỏi cho chui vào. Ngon thì cứ chạy lên trên mà chèn vào. :p

• Like
Reactions: canhhai123
Tập Lái
5/6/17
17
15
3
46
Những đường thế này từ xa thấy đèn đỏ nhìn kiếng hậu thấy sao quả tạ phía sau lo mà chuyển lane trước. Nếu ko còn chổ chuyển thì rà thắng từ xa thật từ từ, cốt để nó thấy dc mình đang đít đỏ mà thắng theo mình. Đừng ỷ xe mạnh, thắng ăn sát đèn mới thắng lấy le chứng tỏ này nọ, bị sĩ thì có ngày bị thông

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Hôm nay chứ đâu, đường thì ngập nước mưa mà bm cái xe tải chạy ngược chiều phóng nhanh táp hết nước vô mặt mình

Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
Tải chủ quan rồi, cứ nghĩ ai cũng như mình là luôn tranh thủ vượt đèn nên đến giao lộ có đèn lại tăng tốc thay vì giảm tốc. Ăn cho hết!

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Xe tải chạy rất mất dạy, cứ nhấn ga ầm ầm, bám sát đít xe trước, chạy như nó không trước thì sau cũng gây tai nạn, xe morning chạy ko có gì quá đáng mặc dù nếu đúng như chủ thớt nói thì hơi khó hiểu.

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Từ hồi vào trang này xem được nhiều clip hãi thật, mới hiểu xứ mình đi xe bát nháo. đôi khi nghĩ ngồi trong nhà chưa chắc đã yên thân. Cũng rút cho mình bài học để không làm phiền các Bác khác khi tham gia GT.

• Like
Reactions: Kevin10126
Hạng B2
24/3/11
355
2.592
123
Nhiều ông xe nhỏ chạy lôm côm lắm, trong nội thành xào chẻ, vọt lên xong thắng riết quen chân, ra xa lộ là trả giá ngay lập tức.
Nói không phải chứ mấy bác Kia Morning hay ảo tưởng lắm! Cao tốc hay QL cũng xào chẻ kinh lắm. Không biết có phải do tự ti hay muốn chứng tỏ xe mình không yếu đâu! Lần nào em có dịp về miền Tây theo XLDH, cao tỗc SG-TL là y như rằng gặp 1 bác "buổi sáng" qua mặt cái ào, xào chẻ ra vào như chốn không người. Ở mặt đối lập thì em lại gặp 1, 2 bác BMW, Mer chạy rất từ tốn, ai qua mặt thì cứ qua. Chắc đưa xe cho bồ tập lái!! (Xe em 2.0 ai muốn qua em xin nhường!) :)

Hạng B2
12/11/13
339
283
63
Hôm trước em cũng hút chết 1 phát. Trời ơi đang đi thì ông madza phía trước bật xi nhan phải rồi phanh cái két giữa đường, em hoàng hồn dẫm cháy cả phanh may mà chưa đụng. Ông camry sau đít em cũng phanh kịp nhưng quá nhọ là ông xe tải phía sau camry ko kịp làm 1 cái sầm.Ông madza phanh xong lại đi thẳng lên rẽ trái, bó tay....
https://youtu.be/9M81oOzCKVI
Đệch. Moá. Chạy như chó điên vậy. Dao mà ngu thế ko biết

Hạng B2
24/3/11
355
2.592
123
Xe tải chạy rất mất dạy, cứ nhấn ga ầm ầm, bám sát đít xe trước, chạy như nó không trước thì sau cũng gây tai nạn, xe morning chạy ko có gì quá đáng mặc dù nếu đúng như chủ thớt nói thì hơi khó hiểu.
Kỹ năng của em là luôn nhìn kiếng chiếu hậu khi dừng đèn đỏ để biết các hung thần có ở gần mình không mà tránh. Còn nếu không có đường tránh thì nhấp thắng nhiều lần cho đến khi xe sau nó thấy mà giảm tốc và đậu cách xa xe trước 5-6 m. Khi thấy nó rà thắng đến khi dừng hẳn em mới bò lên sát xe trước cho lịch sự!! Thật ra từ lúc biết lái xe đến giờ (7 năm) em chưa từng thấy xe cont hay ben nào "chạy mất dạy" như bác nói cả! Nhiều xe chạy rất lịch sự và biết nhường đường nữa bác!! :)

Chỉnh sửa cuối: