Tags
tngt
Hạng B2
24/3/11
355
2.576
123
Những đường thế này từ xa thấy đèn đỏ nhìn kiếng hậu thấy sao quả tạ phía sau lo mà chuyển lane trước. Nếu ko còn chổ chuyển thì rà thắng từ xa thật từ từ, cốt để nó thấy dc mình đang đít đỏ mà thắng theo mình. Đừng ỷ xe mạnh, thắng ăn sát đèn mới thắng lấy le chứng tỏ này nọ, bị sĩ thì có ngày bị thông
Em đã like vì trùng chính kiến!! :)

• Like
Reactions: Phuong Metro
Tập Lái
5/8/15
16
41
13
36
Nói không phải chứ mấy bác Kia Morning hay ảo tưởng lắm! Cao tốc hay QL cũng xào chẻ kinh lắm. Không biết có phải do tự ti hay muốn chứng tỏ xe mình không yếu đâu! Lần nào em có dịp về miền Tây theo XLDH, cao tỗc SG-TL là y như rằng gặp 1 bác "buổi sáng" qua mặt cái ào, xào chẻ ra vào như chốn không người. Ở mặt đối lập thì em lại gặp 1, 2 bác BMW, Mer chạy rất từ tốn, ai qua mặt thì cứ qua. Chắc đưa xe cho bồ tập lái!! (Xe em 2.0 ai muốn qua em xin nhường!) :)
E xác nhận vs bác là e morning , bứt tốc và vọt khá tốt , chạy đầm ở tốc độ 120km/h ( e đang đi nên e chắc chắn , xe e 1.25 at ) . E nghĩ cảm giác làm chủ tay lái làm ae mn chạy tốc độ như z . Còn như video , e thấy a mn chạy bth ko hỗn , chỉ là do tải chạy ẩu thôi , chứ chạy mà luôn để ý đằng sau có nguy hiểm ko em e là ko đúng .

Hạng B2
5/3/14
335
786
93
Hôm trước em cũng hút chết 1 phát. Trời ơi đang đi thì ông madza phía trước bật xi nhan phải rồi phanh cái két giữa đường, em hoàng hồn dẫm cháy cả phanh may mà chưa đụng. Ông camry sau đít em cũng phanh kịp nhưng quá nhọ là ông xe tải phía sau camry ko kịp làm 1 cái sầm.Ông madza phanh xong lại đi thẳng lên rẽ trái, bó tay....
https://youtu.be/9M81oOzCKVI
Vãi thật bác :D chắc bồ báo dính bầu :))

• Like
Reactions: PhuongOS2015
Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Kỹ năng của em là luôn nhìn kiếng chiếu hậu khi dừng đèn đỏ để biết các hung thần có ở gần mình không mà tránh. Còn nếu không có đường tránh thì nhấp thắng nhiều lần cho đến khi xe sau nó thấy mà giảm tốc và đậu cách xa xe trước 5-6 m. Khi thấy nó rà thắng đến khi dừng hẳn em mới bò lên sát xe trước cho lịch sự!! Thật ra từ lúc biết lái xe đến giờ (7 năm) em chưa từng thấy xe cont hay ben nào "chạy mất dạy" như bác nói cả! Nhiều xe chạy rất lịch sự và biết nhường đường nữa bác!! :)
Xe tải như trong clip chạy như vậy gọi là chạy mất dạy, gần tới giao lộ vẫn cố tình tăng tốc, không giữ khoảng cách với xe trước nên không thắng kịp.

• Like
Reactions: Kevin10126
Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Đi đường giờ cứ phải cẩn thận các bác ạ. Em hôm rồi đi đường cộng hòa bị kẹt xe quá mà lại bị lane ngoài ko rẽ được. Em hạ kính xuống bật xi nhan và ra dấu bằng tay xin nhường vì đến chỗ quay đầu phía trước. Em thấy các anh em tài xế rất lịch sự ra dấu cho em đổi lane. Mình cứ từ tốn đi các bác ạ. Em thấy nhiều bác đi ẩu và láo vô cùng luôn. Còi bấm in ỏi đi cả vào lane xe máy. Hôm rồi đường thì kẹt cứng ngắc tứ phía mà thằng bus phía sau cứ bấm in ỏi. Đcm nó. Em nhịn cho xe phía trước đi lên 1 khoảng. Xong em phóng tới chút rồi dậm thắng nó thắng dúi dụi. Thế là nó lại bấm in ỏi. Nó càng bấm em càng thắng éo cho đi. Thế là hết bấm. Sau nó lủi qua lane xe máy tạt cúp đầu xe em. Rồi đậu ngang giữa đường 2 thằng trên bus xuống gõ kính xe. Em tháo dây an toàn nhưng éo hạ kính tay cầm cái chìa khóa. Nó ngó thấy em tháo dây đứng chửi em mấy câu xong đi. Đcm. Nó mà đập kính chắc mặt nó máu ko rồi. Vô ý thức vkl. Mình ngồi trong xe còn thấy nhức đầu vì còi huống gì các xe máy đi bên cạnh. Đcm. Lũ vô ý thức vkl.

Hạng B2
7/7/14
344
361
63
29
Rồi, cái này chắc 2 má morning đi chung, ông đỏ thấy tới đường quẹo tấp nhanh, ông trắng thắng quẹo theo mà thấy xe còn ko qua ăn ngay con tải

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:oops: KHÔNG KHÔNG KHÔNG, em không sợ tứ đại hung thần, em sợ nhất các mợ ninja cầm lái.

:D phải bỏ tù ông nào mới đổ xăng cho 2 chị này