Đèn Đóm Nắp chống bụi??

Tập Lái
1/1/10
35
163
33
Thấy các bác trên diễn đàn nâng cấp đèn chiếu pha cos lên led làm em cũng lăn tăn. Nhưng khỗ cái xe em nó có cái nắp che bụi bằng nhựa cứng mà đèn led lumileds thì em thấy đuôi đèn nó to và có quạt nên không thể nào đậy kín được. Vậy nếu em muốn nâng cấp thì giải quyết sao với cái nắp chống bụi đó?? E không muốn đục hay khoan gì cái nắp đó hết. Xe của em là cx 9 dùng bóng d4s

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng B2
19/6/15
139
77
28
35
Cái đuôi Bác nói là quạt tản nhiệt cho bóng đèn hơi to nên k phải xe nào cũng gắn đc, nhưng hiện giờ có loại xài tản nhiệt bằng mạch lưới nhôm công suất khoản 8/10 so với đèn xài tản nhiệt quạt nhưng k đáng kể!như xe mình focus bố trí các bóng đèn trong hốc khá hẹp và có chụp che nữa nên phải xài loại này cũng ok lắm!công suất kém hơn xíu nên giá tiền cũng ít hơn hì hì chúc Bác tìm đc đèn ưng ý

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Thấy các bác trên diễn đàn nâng cấp đèn chiếu pha cos lên led làm em cũng lăn tăn. Nhưng khỗ cái xe em nó có cái nắp che bụi bằng nhựa cứng mà đèn led lumileds thì em thấy đuôi đèn nó to và có quạt nên không thể nào đậy kín được. Vậy nếu em muốn nâng cấp thì giải quyết sao với cái nắp chống bụi đó?? E không muốn đục hay khoan gì cái nắp đó hết. Xe của em là cx 9 dùng bóng d4s
Chào bác. Điều bác hỏi cũng là nỗi băn khoăn của khá nhiều bác khi lắp LED. Xe bác sử dụng bóng xenon tiêu chuẩn nên độ sáng chưa thực sự như ý. Nếu bác muốn sáng hơn thì thay bằng loại Xenon Osram Cool Blue hoặc Philips Extreme Plus 50% sẽ sáng hơn. Nếu bác muốn dùng Lumileds thì bên em có chân bóng D4s cho xe bác, khi lắp ko cần cắt gọt gì cả. Cất cái nắp zin đi và em thay cái nắp khác cho bác ạ.