Hạng B2
4/1/12
162
78
28
Đi BMW 320 thì "sang" hơn chứ nhưng về hiệu quả sử dụng so với giá tiền thì M6 ngon nhất. Ai không câu nệ hình thức, không muốn khoe khoang đi M6 là được, đem cục tiền dư mua mảnh đất 1 năm sau lên gấp rưỡi.
Tiền dư ra mua xa lắm bác, phải xuống Nhơn Trạch hay Long An

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Tiền dư ra mua xa lắm bác, phải xuống Nhơn Trạch hay Long An
Hay Bình Chánh cũng được. Mua đất nền giá trị nhỏ đầu tư chứ không phải mua đất xây nhà.

Chào các bác,

Hiên tại em đang chạy Cerato 2016. Đã gắn bó với em nó hơn 1 năm nay và nay đã phải lòng với 2 em khác: Mercedes-Benz C200 và Mazda 6 fl 2017.[pagebreak][/pagebreak]

Xét về giá thì M6 thấp hơn C200 cũng chút ít.Tuy nhiên xét về option thì C200 lại hơi nghèo nàn hơn M6 mặc dù giá cao hơn và thuộc dòng xe sang như: đèn pha thích ứng thông minh, bản đồ, loa Bose, Hud... Nhưng C200 lại chú trọng về sự an toàn nhiều hơn. Nên em cũng khá phân vân. Mong các bác tư vấn hộ em cái là nên quan tâm và chú trọng những phần nào khi đã trót yêu một trong 2 em này.
mỗi dòng xe 1 cảm hứng ! đi xe Đức có cái sướng của xe soang và độ an toàn, xe Nhật thì chú trọng về bề ngoài hơn là tập trung trải nghiệm cho người lái
Mẹc có tới 5 chế độ lái # nhau (vô lăng + động cơ): Eco, Comfort, Sport, Sport+, và chế độ tùy chỉnh => M6 kg hề có

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Đi BMW 320 thì "sang" hơn chứ nhưng về hiệu quả sử dụng so với giá tiền thì M6 ngon nhất. Ai không câu nệ hình thức, không muốn khoe khoang đi M6 là được, đem cục tiền dư mua mảnh đất 1 năm sau lên gấp rưỡi.
Chỉ có người đã nếm trải qua mới thấu hiểu, còn mình thì lấy đó làm bài học, để khi cần thì lấy ra mà tham khảo

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Chỉ có người đã nếm trải qua mới thấu hiểu, còn mình thì lấy đó làm bài học, để khi cần thì lấy ra mà tham khảo
Tùy mục đích và tính cách người mua thôi, giá nó cũng khác hẳn nhau. Bmw 320, camry, c200 mới tầm giá 1,4 -1,5 tỷ, M6 đắt nhất mới có 1 tỷ, chênh nhau hẳn 500 tr. C200 mới tất nhiên hơn M6 mới. Không hiểu sao chủ thớt lăn tăn giữa 2 con. Có lẽ chủ thớt so sánh M6 mới và C200 cũ, mà như thế không công bằng rồi. Xe mới dù gì vẫn hơn xe cũ.

Chủ thớt lăn tăn thì chắc cũng không phải dư tiền. Nếu coi con xe là phương tiện đi lại của gia đình thì làm M6 mới quá dư rồi, tiền chênh làm việc khác, còn nếu để đi làm ăn, lấy hình ảnh, thì cố thêm lấy Mẹc hay Bim hoặc thậm chí Mẹc cũ.

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
Chân thành góp ý, bác cứ ra hãng đăng ký lái thử M6 và C200, lúc đó bác sẽ tự là người quyết định. Mẹo nhỏ nữa là khi lái thử đừng có chú ý tới mấy cái option mà sales hay kê thêm để nâng giá trị xe, thực chất mới là quan trọng

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Chân thành góp ý, bác cứ ra hãng đăng ký lái thử M6 và C200, lúc đó bác sẽ tự là người quyết định. Mẹo nhỏ nữa là khi lái thử đừng có chú ý tới mấy cái option mà sales hay kê thêm để nâng giá trị xe, thực chất mới là quan trọng
C200 nó hơn M6 mọi thứ kể cả giá tiền. Bác chủ chưa chạy nhiều nên lăn tăn chứ như em thì giờ trừ khi hết tiền mới quay lại xe Nhật còn không thì cứ Đức Ý Anh mà đi cho nó sướng cái thằng người:p

• Like
Reactions: oldcar
Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
C200 nó hơn M6 mọi thứ kể cả giá tiền. Bác chủ chưa chạy nhiều nên lăn tăn chứ như em thì giờ trừ khi hết tiền mới quay lại xe Nhật còn không thì cứ Đức Ý Anh mà đi cho nó sướng cái thằng người:p
Mình nghĩ bác chủ cũng còn lăn tăn chuyện nuôi con xe nữa bác ah, chứ sướng không thôi cũng chưa đủ :)

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Chào các bác,

Hiên tại em đang chạy Cerato 2016. Đã gắn bó với em nó hơn 1 năm nay và nay đã phải lòng với 2 em khác: Mercedes-Benz C200 và Mazda 6 fl 2017.[pagebreak][/pagebreak]

Xét về giá thì M6 thấp hơn C200 cũng chút ít.Tuy nhiên xét về option thì C200 lại hơi nghèo nàn hơn M6 mặc dù giá cao hơn và thuộc dòng xe sang như: đèn pha thích ứng thông minh, bản đồ, loa Bose, Hud... Nhưng C200 lại chú trọng về sự an toàn nhiều hơn. Nên em cũng khá phân vân. Mong các bác tư vấn hộ em cái là nên quan tâm và chú trọng những phần nào khi đã trót yêu một trong 2 em này.
Sao bác k nghía thử BMW F30 320-330i ?