Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Phim xịn đỡ nóng hơn nhiều pác. Xe trước em chạy kia hãng dán sẵn phum luma gì đó thấy khá ổn. Đổi xe qua niss hãng tặng phim 3m đi trưa nóng rất khó chịu. Đổi phim xin hơn lái xe đỡ bị phả hơi nóng vô mặt nhiều
Em ko biết xịn thế lào. Chứ em dán gói cao cấp xịn nhất của Vkool bác Kiên mà nếu ko để bóng râm mà phơi nắng kể cả có hé 4 cửa thì nó vẫn nóng lòi mắt. Phim chỉ giảm 1 phần thôi. Còn đã phơi nắng thì thua. Chỉ có cách khác lấy cái gì che kính lái chống nắng chiếu vào thôi giảm được kha khá. Chớ bảo dán phim dồi phơi nắng thì em ứ tin là bớt nóng so với xe ko dán. :D chấp mọi loại phim xịn.:D

• Like
Reactions: FoMarcusN
Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Em xin khẳng định luôn. Chống nóng xe hơi khi phơi ngoài nắng đến giờ vẫn chưa hãng nào làm được. Em nói chống nóng nhá ko nói chống tia uv tử ngoại tử tiếc gì nhé. Nếu bác nào có giải pháp chống nóng xe hiệu quả khi xe dừng đỗ phơi ngoài nắng. Em xin khẳng định chắc nịch. Bác ấy sẽ là tỷ phú USD, vì bác ấy giải được bài toán mà bao nhiêu hãng xe trên thế giới ko làm được cho đến lúc này :D

Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Em ko để xe trong nhà mà để bãi. Về hẻm nhà đậu xe ko có chút bóng râm. Phơi nắng từ gần 12 đến 3h lấy xe đi. Em xịt nước lên xe giảm nóng. Nước bốc hơi luôn. Hơi nước bốc ra từ kính lái và phía nắp capo với phần trên nóc xe. Bác nào ko tin phơi nắng chừng 2h xịt nước lên sẽ thấy :D nên em mới dám khẳng định chắc nịch bác nào giải được bài toán chống nóng cho xe khi đỗ ngoài trời buộc phơi nắng thì bác í sẽ là tỷ phú USD. :D

Hạng B1
2/7/17
67
21
8
45
Mình dán 3M thấy cách nhiệt tốt, quan trọng nhất là dán trúng hàng đểu là thua

Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
:D bác nói là nói rõ ràng. Cách nhiệt tốt là khi xe đang đi. Phim tốt giúp xe mát hơn vì đã có điều hòa, cũng như phim xịn đỡ rát mặt tài xế hơn hẳn so với phim đểu hay ko dán. Chứ còn nếu xe ko hoạt động, dừng 1 chỗ phơi nắng ? :D 10 ông 3M hay Vkool cũng vứt. :D

• Like
Reactions: FoMarcusN
mình đã đi qua mấy đời xe, thấy việc dán film cách nhiệt ok, đỡ hơn so với k dán nhiều ah....... đó đi fortuner và altis dán Llumar gói cao cấp nhất thấy ok....... nay mới đổi sedona (xe mặc định có film Llumar mà gói cùi bắp quá) nên gỡ hết dán V-kool, thấy mát hơn nhiều............ nhất đậu xe dưới trời nắng....... vào xe mở 2 cửa sổ trời với hạ full kính xuống........ 3-5p là xe sẽ mát ngay.......... chứ k dán film bảo đảm làm y hệt 15p xe vẫn còn nóng......... với nên chọn loại film tốt nhất của mỗi hảng cho kính lái........ vì khi lái đi chơi xa nắng táp xuống mặt khó chịu kinh................ chúc bác mau chọn ra film tốt nhé........... V-kool hoặc 3M loại tốt nhất mà hốt........ bảo đảm thấy khác ngay............

Hạng D
21/9/10
1.937
11.044
113
hồi xưa bị hãng dụ dán Huper Optik hết 12tr mà thấy hơi tối, ko bằng 3M như xe trước

Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Em thấy vài bác ở trên hơi lầm về phim cách nhiệt nhỉ? Làm gì có loại phim giúp mình phơi nắng cái xe thoải mái mà lại không nóng? Dù có dán phim hay không trước khi bật máy lạnh là phải mở cửa sổ cho hơi nóng thoát ra ngoài. Phim cách nhiệt phát huy tác dụng giảm ánh nắng chiếu vào trong xe, không có phim, ánh nắng chiếu vào tay, mặt rất rát tay, chỉnh hướng máy lạnh thổi thẳng vào cũng rát, có phim lại khác, trong xe tối hơn hẳn, không bị rát da nữa. Và em nghĩ phim càng xịn thì nội thất xe càng đỡ tối nhưng lại mát. Phim dỏm thì chủ yếu nhờ màu tối mà nó mát.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Bác nói thế không chuẩn:
Nếu không khí trong lành thì đi xe máy sướng gấp vạn lần đi ôtô, đặc biệt khi đi trên vùng Tây nguyên, miền núi phía Bắc; Khi chạy xe máy, Khí trời mát mẻ nó tát vào mặt thật sướng, tỉnh táo; Chính vì thế lái oto buồn ngủ rất nhiều, chứ ít khi lái xe máy mà buồn ngủ;
Về quê cầm xe máy, không mũ phóng tít thật là đã đời; Có lẽ chỉ có xe mui trần mới có được cảm giác như thế.
Thế bác chủ xe này ở TP hay ở Tây nguyên ?

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng B1
12/10/18
85
77
18
40
Không hiệu quả thì hơi quá nhưng 15 củ cho hiệu quả 15% thì e ko chơi

E là cứ hé cửa tý khi dừng đỗ. Khi vô xe là hạ kiếng bật fan ngoài 30 giây full, xong full ac + gió ngoài 30s , xong lên kính, tiếp 50% ac 1f30s nửa, tổng cộng chưa tới 3 fut, máy vừa nóng, xe vừa mát là dzọt

• Like
Reactions: lazy man