Nên chọn Ford Explorer hay Mercedes Benz GLC?

• Total voters
    93
  • Poll closed .
Hạng C
30/5/13
696
8.923
93
Nói thật, em vẫn tin vào Mer hơn là Ford các bác ạ.
Con GLC đạt an toàn 5 sao - cao nhất phân khúc của EURO NCAP, SUV of the Year của Motor Trend, Top 10 xe đáng tin cậy nhất của Consumer Reports,... Chưa kể khả năng giữ giá (nếu giống GLK).

Trừ khi bác rất cần 7 chỗ, còn ko cứ đi 5 GLC cho đẹp ạ :)
nếu an toàn theo kiểu VN thì dùng explore là tốt nhất, lấy xe glc tông trực diện với explo xem xe nào dễ lên thiên đàng hơn?!!. nếu bị xe container chơi kẹp giữa như chiếc camry trên cầu phú mỹ thì khả năng sống sót khi ngồi trên explo là cao hơn hẳn khi ngồi trên glc

Hạng C
24/1/12
554
448
63
nếu an toàn theo kiểu VN thì dùng explore là tốt nhất, lấy xe glc tông trực diện với explo xem xe nào dễ lên thiên đàng hơn?!!. nếu bị xe container chơi kẹp giữa như chiếc camry trên cầu phú mỹ thì khả năng sống sót khi ngồi trên explo là cao hơn hẳn khi ngồi trên glc

Nếu cứ to là an toàn hơn thì cần phải xem lại, chẳng hạn như thánh lật cũng to kha khá nhưng về mặt an toàn cũng ko khá lắm đâu, kaka.

Hạng B2
5/6/15
343
110
43
Nếu chưa đi Mer thì mua Ford còn chưa đi Ford thì quất Mer đổi gió. Đàn ông đâu có tuổi lớn bác ơi, đồ chơi ngày càng lớn thôi :D

Hạng D
25/3/16
1.045
1.011
113
Bác cần 7 chỗ thì Ex, còn 5 chỗ thì GLC. Đơn giản quá!

Tập Lái
26/10/16
13
22
3
Em chung kết cho bác chủ thế này:
  • Bác thích 7 chỗ chọn Ex, thích 5 chỗ chọn GLC.
  • Bác cứ so sánh thế này cho rõ ràng vi 2 dòng này không cùng phân khúc.
  • Nếu so sánh Ford Ex vs GLC thì GLC ko chung class với Ex. Vì sao:
- Ford Ex sinh ra cạnh tranh với Land Cruiser
- Ford Ex ở phân khúc cao hơn (ở đây ko nói xe sang hơn hay ko sang hơn), vì Ex sinh ra là cạnh tranh với dòng cao cấp hơn ở Mercedez. Ví dụ Focus là sedan C, thì cạnh tranh với sedan C200 của Mercedez, Focus rẻ hơn chỉ bằng chưa 1 nửa C200, chính vì thế Ford Ex cũng tương tự, sinh ra với giá 2,18 tỷ để cạnh tranh với dòng 3,4 tỷ của dòng xe sang

Cho nên chung quy lại Ford Ex ở phân khúc so kè với dòng hoàn toàn khác với GLC
Chúc bác chủ chọn được em như ý.

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Fo Ex cọc tầm tháng 4 mới có. Muốn có ngay thì chi thêm VND150M (chắc có lẽ là tiền ngu).
Nếu mua xe để ăn chơi thì quất con GLC. Làm ăn giao dịch thì làm con Fo Ex để cày :).
Chỗ nào nó bán ford explorer mà đòi ngay chi thêm 150M Để có xe liền thì quả thật là anh em mình nên bye bye

Hạng B2
11/3/16
154
146
43
Brisbane, QLD, Australia
Em chung kết cho bác chủ thế này:
  • Bác thích 7 chỗ chọn Ex, thích 5 chỗ chọn GLC.
  • Bác cứ so sánh thế này cho rõ ràng vi 2 dòng này không cùng phân khúc.
  • Nếu so sánh Ford Ex vs GLC thì GLC ko chung class với Ex. Vì sao:
- Ford Ex sinh ra cạnh tranh với Land Cruiser
- Ford Ex ở phân khúc cao hơn (ở đây ko nói xe sang hơn hay ko sang hơn), vì Ex sinh ra là cạnh tranh với dòng cao cấp hơn ở Mercedez. Ví dụ Focus là sedan C, thì cạnh tranh với sedan C200 của Mercedez, Focus rẻ hơn chỉ bằng chưa 1 nửa C200, chính vì thế Ford Ex cũng tương tự, sinh ra với giá 2,18 tỷ để cạnh tranh với dòng 3,4 tỷ của dòng xe sang

Cho nên chung quy lại Ford Ex ở phân khúc so kè với dòng hoàn toàn khác với GLC
Chúc bác chủ chọn được em như ý.
Em nghĩ con Ford Explorer cạnh tranh vs Highlander đúng hơn là Land Cruiser

Hạng C
23/2/13
807
414
63
E đoán là....cuối cùng Bác chủ chọn thị Mer ?????

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Đã lái qua GLC 250 và chưa lái Explorer, có tiền sẽ không mua GLC 250 (vì không có cửa sổ trời + không gian cho cảm giác chật chội). Nhưng như bác gì phân tích ở trên, độ sang chảnh và đẳng cấp luôn góp 1 phần không nhỏ vào giá thành của GLC. Quan trọng là bác chủ muốn gì thôi.