Theo các bác nên chọn xe nào trong số SUV cỡ lớn GLS, X7 hay X5?

• Mercedes GLS 450

Bình chọn: 21 34,4%
  • BMW X7 M Sport

Bình chọn: 33 54,1%
  • BMW X5

Bình chọn: 8 13,1%

• Total voters
    61
Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Nên chọn Mercedes GLS 450 hay BMW X5 hoặc X7 đây anh em?

Chào mọi người,
Mùa dịch ở nhà cũng chán quá. Rảnh rỗi nghiên cứu các thể loại xe.
Em đi qua khá nhiều loại xe rồi, từ sedan đến SUV, cao cấp đến bình dân đều có. Nhưng vẫn thích SUV nhất vì kiểu dáng to, leo lề, nhiều thuận lợi.

Hiện tại em đang đi con BMW 530i và Sorento 2021 bản Signature. Thấy cũng đáp ứng được hầu hết nhu cầu. Không có gì để chê nhiều. Nhưng vẫn đam mê thương hiệu Đức hơn. Em định tháng 10 này đổi sang con SUV full size .
Ước mơ bấy lâu nay của em là 1 con xe Đức to bản, dẫn động 4 bánh, xịn sò với đầy ắp option
Sau nhiều ngày ngâm cứu. E chốt dc 3 em là :

1/ Mercedes benz GLS 450
Về giá e thấy vừa miếng nhất, ra giấy tầm 5 tỉ rưỡi. Nhưng ghét nhất cái cần số gạt ở Vô lăng ko sang, và option ít hơn nhà BMW

2/ BMW X5 xdrive Plus bản full .
Giá cũng tầm tầm 5 tỉ 1 . Rất vừa miếng với em luôn. Nhưng lại ko đc cái Full size. Em kết nhất đèn Laser

3/ BMW X7 M sport .
Rất rất đẹp. E thích nhất kiểu dáng full size của nó. Nhưng giá ra giấy chát quá 6 tỉ 5.Anyway Em vẫn ráng được. Nhưng cũng hơi mệt tim.

Chính vì vậy em mới cần những sự tư vấn quý báu và hữu ích của các bác. Đặc biệt là những ae nào đang chạy GLS 450 và bmw X7

*** ngoài lề 1 chút là : đèn multibeam sáng yếu hơn đèn Laser của bmw nhiều ko các bác ??
- và loa Harman kardon X7 nghe hình như hay hơn nhiều so với Burmester của Mer Gls 450 đúng ko các bác ?? E đang đi 530 thấy nghe cũng rất hay.

Thanks anh em.
Và chúc SG sớm vượt qua tâm dịch. Sớm bình thường đông đúc trở lại

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Em thề với bác anh em ngồi gõ phím trên diễn đàn này có tiền mua xe như bác chắc đếm trên đầu ngón tay thôi, em nghĩ bác nên đi lái thử 3 xe rồi nhắm sức có bao nhiêu tiền là múc thôi.
Dịch đâu có dc ra showroom đâu bác. Phải ít nhất 3 tuần nữa mới dc đi lại. Hiz hix

• Haha
Reactions: MLB
Hạng D
8/4/12
2.333
7.311
113
Kèo này chắc qua dịch bác ra showroom trải nghiệm cả 3 con hoặc gọi sale họ có hổ trợ lái thử trong mùa dịch không nếu bác cần gấp, chứ ae trên này đi đc 1 trong 3 con là đã đếm trên đầu ngón chân rồi, còn trải nghiệm đc cả 2-3 con trên để tư vấn cho bác thì chắc là ko có, ngoại trừ sale saloon xe Đức lướt. Chúc bác sớm vượt qua đc "cơn đau đầu dễ chịu" này ;)

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
1/S450 ko có giá ra biển 5.5 đâu bác ? Xe có liền khả năng ra biển phải 5.7-5.8 or hơn? thời gian tháng 3,4 là giá này, bây h ko biết sao? Tôi cũng ko thích cái cần gạt số của Merc. trên volang.....cần số truyền thống thấy hay hay chút...
2/ Đạn mạnh múc X7 đi bác....đầy đủ các yêu cầu của bác...xe có sẵn..option hơn GLS450
3/ Còn thấy Mệt mà muốn có xe liền thì X5 xLine or Msport. xLine Plus thì ko biết h có xe sẵn chưa ..Có sẵn thì múc con này là ok.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Perenco
Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
1/S450 ko có giá ra biển 5.5 đâu bác ? Xe có liền khả năng ra biển phải 5.7-5.8 or hơn? thời gian tháng 3,4 là giá này, bây h ko biết sao? Tôi cũng ko thích cái cần gạt số của Merc. trên volang.....cần số truyền thống thấy hay hay chút...
2/ Đạn mạnh múc X7 đi bác....đầy đủ các yêu cầu của bác...xe có sẵn..option hơn GLS450
3/ Còn thấy Mệt mà muốn có xe liền thì X5 xLine or Msport. xLine Plus thì ko biết h có xe sẵn chưa ..Có sẵn thì múc con này là ok.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lovecar88
Tập Lái
23/9/19
8
25
3
43
Sở thích là chính thôi, Burmeister ngon hơn Harman bác nhé.

Về design thì BMW nam tính hơn, và lái cũng ngon hơn.

Em đang đi GLS 450 thấy cũng ổn, rất mượt - trục cơ sở dài nên phi qua mấy chỗ gồ ghề rất sướng, gần như không rà phanh. Dành cho gia đình đi chơi ok lắm luôn, mỗi cái xe to nên đi phố phần lớn đi ké GLC với bà xã.

Chắc tại em lười chứ option nhiều em cũng chả xài hết, cứ để D chạy, thỉnh thoảng đi xa set cruise - còn lại toàn nghịch maps với nghe nhạc không hà. Giờ một nách mấy đứa nhỏ, hết ham vọc vạch, nhanh nhanh tới nơi còn tống chúng nó xuống cho đỡ nhức đầu.

Chờ bọn nó lớn rồi làm con G63 cho đỡ nghiền =))

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Dịch đâu có dc ra showroom đâu bác. Phải ít nhất 3 tuần nữa mới dc đi lại. Hiz hix
Vậy thì cứ từ từ bác ạ còn nếu gấp quá nói sale mang xe tới cho chạy thử chứ bỏ đống tiền mà mua xong hối hận thì uổng lắm.