Status
Không mở trả lời sau này.
Chi Hội Trưởng P.O.C
michau83 nói:
haobui nói:
cuongf11 nói:
Cho kế luôn .
Em có nhà phố xây nam 1960. Nay muốn bố cục lại trong nhà cho vừa ý . DT 4*25 , 3 tấm . Lửng 4*4 . giếng trời và cầu thang 4m * 5 m .( cái cầu than xấu ) . Nhà liên kế , tường chung .
Muốn làm lại bố cục trong nhà , trệt để trống đậu xe hay cho thuê mặt bằng . Mổi tầng 1 nhà vệ sinh , tầng 1,2 làm 3 pòng ngủ , bếp kết hợp tiếp khach , pòng thờ , pòng học . Trần thach cao phẳng che đà và gắn đèn . Tường sơn nước chuẩn hay giấy dán tường o trang trí . Đèn anh sáng vàng . Nền lót gổ công nghiệp , điện nước mới . Mặt tiền thiết kế lại . Thi công nhà trống .
Nhờ các Bác tư vấn dùm kinh phí dự trù và phí thiết kế dùm ạ .
Chi phí TK : 90tr
Chi phí sửa : 1 tỷ 5 
Xong :D
sửa mà gần như xậy vậy đại ca?
Nhà này dt gấp đôi nhà e đó. Hoàn thiện + nội thất nhiều tiền hơn xây thô nhá. Hay do dự toán a làm nhà e rẻ quá hả ? Có cần làm lại ko? :D

Hạng B2
4/4/11
133
0
16
11
haobui nói:
michau83 nói:
haobui nói:
cuongf11 nói:
Cho kế luôn .
Em có nhà phố xây nam 1960. Nay muốn bố cục lại trong nhà cho vừa ý . DT 4*25 , 3 tấm . Lửng 4*4 . giếng trời và cầu thang 4m * 5 m .( cái cầu than xấu ) . Nhà liên kế , tường chung .
Muốn làm lại bố cục trong nhà , trệt để trống đậu xe hay cho thuê mặt bằng . Mổi tầng 1 nhà vệ sinh , tầng 1,2 làm 3 pòng ngủ , bếp kết hợp tiếp khach , pòng thờ , pòng học . Trần thach cao phẳng che đà và gắn đèn . Tường sơn nước chuẩn hay giấy dán tường o trang trí . Đèn anh sáng vàng . Nền lót gổ công nghiệp , điện nước mới . Mặt tiền thiết kế lại . Thi công nhà trống .
Xong :D
Nhà này dt gấp đôi nhà e đó. Hoàn thiện + nội thất nhiều tiền hơn xây thô nhá. Hay do dự toán a làm nhà e rẻ quá hả ? Có cần làm lại ko? :D
GIÁ TỐT :)

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon
Cam on Bác , chắc làm từng phần quá .

haobui nói:
cuongf11 nói:
Cho kế luôn .

Hạng B1
24/1/13
91
2
0
haobui nói:
Làm từng phần còn mắc hơn nữa nha bác. Gom bi vào múc 1 chỗ đi.
Xong xin tạm ứng đợt 01 nhiều nhiều....chạy luôn cho sướng. :D

Hạng D
13/8/07
1.545
3.431
113
haobui nói:
michau83 nói:
haobui nói:
cuongf11 nói:
Cho kế luôn .
chết thằng em sao anh? kekekek

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon
Nhà của em thì củ(1960 ) liên kế tường 10 chung nên đang do dự là nên làm hay không , chỉ đuoc cái hạp phong thuy , nên sau 5 năm ở nhà mới , muốn quay về chốn xưa .

ngoinhaxanh nói:
Chi phí sửa chữa = chi phí xây mới x 1.2

Hạng D
14/5/08
2.536
21.223
113
Hôm nay thứ 7 rỗi rãi em lướt web tìm thông tin, vô tình vào mục Kinh Nghiệm Xây Nhà của web trẻ ranh với đa số thành viên là phụ nữ, số "phụ nữ có trym giả dạng phụ nữ" chắc không có nhiều trên mục đó. Em choáng toàn tập thì thấy các bà ấy xây nhà toàn theo kiểu khoán nhân công còn chủ nhà mua vật tư kể cả khi xây thô. Giá thép phi mấy giá nhiêu, xi măng giá nhiu cho đến cửa muỗi gia công ở đâu đều rõ như lòng bàn tay. Toàn xây theo kiểu thế này, đa phần chủ nhà ngoài Bắc. Sao họ vừa làm công việc hiện tại lại vừa quản lý xây nhà theo kiểu đó đươc nhỉ. Hay thật

Tầm này thì không còn xây thô mấy nữa rồi, xi măng thấy bảo lên thêm một ít giờ là 1,07tr/tấn. Sắt hôm nay mua lẻ khoảng 20 cân thì giá là 16,3.

Nhà mình cũng đang xây, 4 tháng nữa mới xong, mình thuê đội thợ ở quê, ông thợ cả cũng tốt nghiệp trường trung cấp xây dựng nên mình thấy làm cẩn thận và tính toán kết cấu móng để chống động đất có vẻ ổn, nhiều người đến nhà mình thấy móng làm khung kiên cố quá còn chụp lại hình để sau này làm theo, nhà mình ở Q. Long Biên và mình đang thuê với giá 700.000đ/m2, sau 4 tháng nữa ai làm nhà mà chưa có thợ thì nhắn mình, mình giới thiệu cho nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.