Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.536
21.223
113
ngoinhaxanh nói:
làm nhà kiểu đó xong nhìn thấy gớm
Chủ nhà nào cũng xây vậy chắc thầu và KTS chết hết quá, hehehehehe. Chủ nhà cũng chết vì đuối sức, thế nhưng họ vẫn làm được, vậy mới hay

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
VỚi dạng chủ nhà như vậy, Kts chỉ cho họ cái không gian khi thiết kế thôi, còn lại bài trí này nọ họ chả cần đẹp, cứ làm theo sở thích....nhưng ko gian tốt hay ko thì do kts

Tập Lái
3/2/13
0
0
0
hophop nói:
Các bác cho em hỏi: Khi xây nhà các bác kiến thừờng đề nghị thầu trọn gói từ thiết kế cho đên xây dựng, hoàn thiện, đóng luôn đồ nội thất.... với lý do là để cho đồng bộ và bảo đảm thực hiện đúng ý tưởng của nhà thiết kế. Tuy nhiên em nghe mọi người cố vấn là nếu để bao trọn gói sẽ dẫn đến xây dựng không tốt vì nhà thiết kế chính là người xây dựng nên không có sự kiễm tra lẫn nhau và giá thành sẽ cao vì thực chất nhà thiết kế cũng thuê các đội xây dựng khác để làm từng phần.
Vậy bác tự làm luôn đi lê đây hỏi làm éo gì !!
Còn mấy ông KTS vô đây CM câu hàng chắc là éo có chuyện gì làm, chủ thớt thì biến mất tiêu chỉ còn lại mấy ông chém gió thấy ớn !

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon
Khi xây nhà thì 1 số đồ nội thất kỷ niệm của ông bà mà bỏ đi thì đẹp nhà nhưng o nở Bác à , Nam 2008 thì nhà em KTS Ho lê Phương thiết kế , cuối cùng pần nội thất chỉ trên bản vẻ vì lý do trên .

ngoinhaxanh nói:
VỚi dạng chủ nhà như vậy, Kts chỉ cho họ cái không gian khi thiết kế thôi, còn lại bài trí này nọ họ chả cần đẹp, cứ làm theo sở thích....nhưng ko gian tốt hay ko thì do kts

Status
Không mở trả lời sau này.