Hạng B1
7/4/10
50
14
8
Mình vô tình đọc được bài này bên đây, mọi người chú ý nhé để khỏi xảy ra những hậu quả đáng tiếc

ht tp://danluat.thuvienphapluat.vn/Forums/ShowPosts.aspx?ThreadID=38424

Anh taxi này chắc là ko giảm tốc độ, ko rà thắng khi đến gần cháu bé đây chứ mình đã thử kĩ rồi, chạy trong thành phố tốc độ 40-50 km mà để chân thắng sẵn, ko tăng tốc thì cách tầm 5m là thắng đứng lại luôn, nếu gần quá thì đánh lái kịp, thà chịu đụng xe cùng làn hơn là đụng người thì 2-3m cũng được

Mình thì đi rất kĩ, VD như hay có mấy người chăm sóc cây ở con lươn dọc đường, hay có ai đứng trên đó tuy là ko chạy qua nhưng mình pin còi liền, rà thắng sẵn chứ mình thấy nhiều anh em cứ hay chủ quan chạy vô tư qua, lỡ gặp như cháu bé kia chạy ào qua làm sao phản ứng kịp

Mình có vài người quen nghe kể chuyện là bây giờ cánh taxi xem chuyện đụng chết người cứ như bình thường, chả có ăn năn hối hận gì đâu, cứ bồi thường tiền là xong chả có gì phải lo

Cho nên mình post bài này để cảnh báo mọi người, VD như vào đọc trong forum.hiv.com.vn chẳng hạn toàn thấy mấy anh gặp trường hợp nghi là bị rồi mới tá hỏa chạy vào hỏi han, tìm hiểu nếu mà ko bị thì mừng quá hứa rằng ko bao giờ dám đi lung tung nữa
Như bài trong forum luật kia post để các bác thấy gây tai nạn xong rất mệt mỏi và rắc rối …

GL HFs

Last edited by a moderator:
Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Bác ơi, bác rất đúng khi khuyên anh em chạy xe cẩn thận, nhưng còn cái đoạn... "lâu lâu bợp tai mấy đứa bé còn đi học"... em thấy sao tồi tội cho tụi nhỏ quá, chúng tội tình gì đâu mà quýt làm cam chịu!:mad:
hoabomby nói:
Mình vô tình đọc được bài này bên đây, mọi người chú ý nhé để khỏi xảy ra những hậu quả đáng tiếc

ht tp://danluat.thuvienphapluat.vn/Forums/ShowPosts.aspx?ThreadID=38424

Anh taxi này chắc là ko giảm tốc độ, ko rà thắng khi đến gần cháu bé đây chứ mình đã thử kĩ rồi, chạy trong thành phố tốc độ 40-50 km mà để chân thắng sẵn, ko tăng tốc thì cách tầm 5m là thắng đứng lại luôn, nếu gần quá thì đánh lái kịp, thà chịu đụng xe cùng làn hơn là đụng người thì 2-3m cũng được

Mình thì đi rất kĩ, VD như hay có mấy người chăm sóc cây ở con lươn dọc đường, hay có ai đứng trên đó tuy là ko chạy qua nhưng mình pin còi liền, rà thắng sẵn chứ mình thấy nhiều anh em cứ hay chủ quan chạy vô tư qua, lỡ gặp như cháu bé kia chạy ào qua làm sao phản ứng kịp

Mình có vài người quen nghe kể chuyện là bây giờ cánh taxi xem chuyện đụng chết người cứ như bình thường, chả có ăn năn hối hận gì đâu, cứ bồi thường tiền là xong chả có gì phải lo

Đó là gặp người hiền chứ gặp như cỡ mình, gia đình mà có ai bị đụng chết thì sẽ theo hại đến kỳ cùng ko phải đơn giản chỉ có tiền là xong đâu, khi ra tòa sẽ có địa chỉ, nhân thân tên gọi. Chỉ cần vứt ít tiền qua 2 3 tay trung gian (bảo đảm chả ai lần ra bác, mà có thì cũng là chuyện dân sự chả sao cả) là có ng làm liền, mấy đứa bé trong nhà còn đi học thì canh lâu lâu kêu thằng ra bợp tai phát, đứa nào lớn thì làm kín hơn tí nhưng quậy chừng 1 năm là khóc liền
Có trốn đi chỗ khác thì đưa cho bọn thám tử tư là nó lần ra hết, mà có trốn cả nhà mỗi ng 1 nơi được ko. Nói thật muốn làm thì hại đến tan cửa nát nhà cũng được …

Cho nên mình post bài này để cảnh báo mọi người, VD như vào đọc trong forum.hiv.com.vn chẳng hạn toàn thấy mấy anh gặp trường hợp nghi là bị rồi mới tá hỏa chạy vào hỏi han, tìm hiểu nếu mà ko bị thì mừng quá hứa rằng ko bao giờ dám đi lung tung nữa
Như bài trong forum luật kia post để các bác thấy gây tai nạn xong rất mệt mỏi và rắc rối …

GL HFs

Last edited by a moderator:
Hạng B1
7/4/10
50
14
8
NắngSG nói:
Bác ơi, bác rất đúng khi khuyên anh em chạy xe cẩn thận, nhưng còn cái đoạn... "lâu lâu bợp tai mấy đứa bé còn đi học"... em thấy sao tồi tội cho tụi nhỏ quá, chúng tội tình gì đâu mà quýt làm cam chịu !:mad:

Mình ghi cái đoạn kia để bác nào còn tư tưởng là đụng chuyện thì móc tiền ra là được thì nên thay đổi suy nghĩ đi
Vì bữa kia em gặp chuyện còn bực mình hơn, có chiếc Lexus RX350 kia lúc vượt trái bên làn đối diện là vượt ở đoạn đường dốc, (thông thường đoạn đường dốc khuất tầm nhìn nên vượt trái rất nguy hiểm, những đoạn đường cong hoặc đường đèo em cũng ko dám vượt)
Em đang đổ dốc xuống cũng hoảng hồn luôn, bên tay phải đang có xe máy nên ko đánh lái được, thắng đứng lại còn tí xíu nữa là đụng nhau rồi

Xuống cũng nói chuyện đàng hoàng lịch sự khuyên như mấy câu trên, anh ấy buông 1 câu “Xe tui còn ko sợ đụng nữa là xe anh” ra chiều là xe bác ấy xịn có bảo hiểm lo hết rồi quan trọng vấn đề gì, mà xe em cũng là Toyota Fortuner chứ có phải xe đồ chơi đâu mà nói giọng đó …

Nhiều bác bây giờ có những “suy nghĩ rất lạ”

Thôi bỏ đoạn kia để đúng chủ đề topic là cảnh báo các bác nên cẩn thận hơn

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Ý của bá chủ là rất tốt mà.Có lẽ do cách hành văn chưa trôi chảy nên mọi người đọc chưa hiểu hết ý của bác thôi.

Hạng B2
19/10/09
452
24
18
17
hoabomby nói:
NắngSG nói:
Bác ơi, bác rất đúng khi khuyên anh em chạy xe cẩn thận, nhưng còn cái đoạn... "lâu lâu bợp tai mấy đứa bé còn đi học"... em thấy sao tồi tội cho tụi nhỏ quá, chúng tội tình gì đâu mà quýt làm cam chịu !:mad:

Mình ghi cái đoạn kia để bác nào còn tư tưởng là đụng chuyện thì móc tiền ra là được thì nên thay đổi suy nghĩ đi
Vì bữa kia em gặp chuyện còn bực mình hơn, có chiếc Lexus RX350 kia lúc vượt trái bên làn đối diện là vượt ở đoạn đường dốc, (thông thường đoạn đường dốc khuất tầm nhìn nên vượt trái rất nguy hiểm, những đoạn đường cong hoặc đường đèo em cũng ko dám vượt)
Em đang đổ dốc xuống cũng hoảng hồn luôn, bên tay phải đang có xe máy nên ko đánh lái được, thắng đứng lại còn tí xíu nữa là đụng nhau rồi

Xuống cũng nói chuyện đàng hoàng lịch sự khuyên như mấy câu trên, anh ấy buông 1 câu “<span style=""color: #ff0000;"">Xe tui còn ko sợ đụng nữa là xe anh</span>” ra chiều là xe bác ấy xịn có bảo hiểm lo hết rồi quan trọng vấn đề gì, mà xe em cũng là Toyota Fortuner chứ có phải xe đồ chơi đâu mà nói giọng đó …

Nhiều bác bây giờ có những “suy nghĩ rất lạ”

Thôi bỏ đoạn kia để đúng chủ đề topic là cảnh báo các bác nên cẩn thận hơn
thằng chủ xe lexus này chắc muốn ăn đòn khi đi bố láo còn ăn nói trịch thượng. Gặp em nó ăn đòn ngay (trừ khi nó to hơn 90kg thì...em chịu)

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
con trẻ nó chưa biết sợ đâu cứ chạy lung tung beng - mình hùi nhỏ cũng y dzậy chớ gì - may nhờ có nhiều người lớn cứu mạng nên giờ mới ngồi đây 888 - tới phiên mình cứu lại con trẻ ...

Ngang càc Nhà Trẻ, Mẫu Giáo, trường Tiểu học ... bò chậm thôi

-----------

Người ở gần làn đường, nhiều trường hợp lắm
- mấy năm xưa lúc xa lộ NVL chưa mở rộng 10 làn xe như bi giờ : giải phân cách 2 chiều trồng cây rất đẹp : đang phom phom ... bỗng ... có người đi bộ từ lùm cây ... thò chưn xuống đường ! Tức là cái xa lộ, chiếc xe, người lái đã theo một "tốc độ" khác với cái tư duy phản ứng của người đi bộ !

- mưa, trước mặt mình là .... vũng nước bự : chơi luôn 80km/h cũng đâu có sao ?
Nhưng : ven đường là mấy Yếu Wái ào dài trắng vừa tan trường đang đứng  ... chờ bus !
Làm thắng chít mịa sợ áo trắng thành đen

------------

Xe ngược chiều qua mặt đấu đầu : đã đấu lại + thắng kịt ngay mũi nó rồi mà lại còn bước xuống "lịch sự " ? đúng là .... wưn tử tàu !
Rùi sau đó .... năn nỉ nó hả ?
Có dìa méc ba méc mẹ khóc lóc không ?

Sao không ngồi yên trong xe dậm ga tới luôn : mày phải de lại trả lane của tao lại cho tao !
Phía sau nó mà nhều xe khác ăn theo không de được hả = nằm đó luôn, mình đâu có sai việc gì phải de ?!
kẹt đường bệnh nhân trên xe Cấp Cứu tèo luôn hả : đâu phải lỗi của tao ?!

lên đây chửi rủa thì hay lắm - còn đụng chiện thì ...
Muốn bụp thằng nào, trước tiên phả kiếm khúc cây rình đập mấy con chuột cống cho quen đi - khi nào thấy máu phun ra mà không ... xỉu thì mới "nói chiện" được.

Chắc lại nhiều cụ lại sẽ nói : mình làm thế thì khác gì nó ?!

Pó tay