Hạng F
12/10/16
7.543
6.412
113
Hoang mang quá 5 hay 10 năm ko phải là đầu tư, mình plan 3 năm ko biết thế lào?

Hạng B1
25/1/06
65
40
28
Theo mình, dân ít tiền thì mua ở Nhơn Trạch là ổn nhất. Mua ở đây thì chắc chắn có thể đi vào SG quận 1,2,7,9 làm việc được dù rằng đi phà.
Khoảng cách ngang với Dĩ An, Thủ Đức, Q12. Gần hơn so với Hóc Môn.

Cho dù Cần Giờ xây cầu cũng không thể xây nhà ở Cần Giờ để làm việc trong trung tâm.

Mình nghĩ, Nhơn Trạch là cơ hội cuối để người ít tiền mua nhà giá rẻ gần trung tâm SG.

Hạng B2
15/5/17
230
642
98
43
Vậy anh có xác định sau 5-10 năm ở chỗ khác tăng bao nhiêu ko? Anh bán đi rồi có chắc a sẽ kịp mua chỗ a muốn ko? Rồi trong nhóm của anh có đồng thuận với nhau nữa ko? Theo mình mua đất để 5-10 năm ko còn gọi đầu tư nữa. Nếu mua như vậy thì nên đặt plan làm gì trên miếng đất như trồng cây gì hay nuôi con gì sẽ hay hơn.

Theo anh, trong tầm nhìn 10 năm thì còn hướng nào tăng nhanh hơn hướng này nữa? Nếu có anh báo mình chơi.
Nói chơi 10 năm chứ a nào bám Vĩnh Thanh, Phú Đông đều biết 3 thứ sẽ ảnh hưởng đến giá đất ở đây trong tương lai. Cầu Cát Lái chỉ là 1 trong 3 thứ đó, mà chưa chắc ảnh hưởng nó sẽ mạnh nhất.
Như mình nói, mình cũng chả cần nó bằng Cần Giờ. Mình chỉ cần nó là trung tâm mới của Đồng Nai, thay thế Biên Hòa là ok

8/3/19
1.172
1.041
206
Theo anh, trong tầm nhìn 10 năm thì còn hướng nào tăng nhanh hơn hướng này nữa? Nếu có anh báo mình chơi.
Nói chơi 10 năm chứ a nào bám Vĩnh Thanh, Phú Đông đều biết 3 thứ sẽ ảnh hưởng đến giá đất ở đây trong tương lai. Cầu Cát Lái chỉ là 1 trong 3 thứ đó, mà chưa chắc ảnh hưởng nó sẽ mạnh nhất.
Như mình nói, mình cũng chả cần nó bằng Cần Giờ. Mình chỉ cần nó là trung tâm mới của Đồng Nai, thay thế Biên Hòa là ok

Hoang đường.

Cái gì thay thế Biên Hoà, lấy cái gì mà thay, 2 KCN còn đang được dời đi để phân lô.

VĐ 3 chỉ um sùm để giải toả mặt bằng, nhiệm kỳ sau mới quyết xây. Nhanh nhứt 2022 mới khởi công, rồi xây bao năm nữa, mọi người biết rồi đó.

Mà VĐ 3 xây là để hàng về cảng Cái Mép, liên quan gì đến dân ở mà lên giá. Có đúng thời điểm để nhà nhà mua đất kiếm lời ko.

Ôm đi để làm giàu nhanh.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Teddy.Teddy
Hạng B2
15/5/17
230
642
98
43
Hoang đường.

Cái gì thay thế Biên Hoà, lấy cái gì mà thay, 2 KCN còn đang được dời đi để phân lô.

VĐ 3 chỉ um sùm để giải toả mặt bằng, nhiệm kỳ sau mới quyết xây. Nhanh nhứt 2022 mới khởi công, rồi xây bao năm nữa, mọi người biết rồi đó.

Mà VĐ 3 xây là để hàng về cảng Cái Mép, liên quan gì đến dân ở mà lên giá. Có đúng thời điểm để nhà nhà mua đất kiếm lời ko.

Ôm đi để làm giàu nhanh.

Mình nói có 3 thứ, đã nói 1 thứ còn lại 2 thứ. Anh đoán chả trúng cái nào cả. Đoán trúng đi đã rồi cãi

8/3/19
1.172
1.041
206
Mình nói có 3 thứ, đã nói 1 thứ còn lại 2 thứ. Anh đoán chả trúng cái nào cả. Đoán trúng đi đã rồi cãi

Ấy mua đất ấy lời thì ấy tự đoán nhé, tớ ko có qưỡn.

Tớ chỉ thắc mắc ấy nói NT thay thế BH.

Tớ còn đang nói khuyến mãi cái VD3 vì đang thời sự đó. Cứ tối ngày VĐ 3., còn Cát Lái rồi còn cái gì 2, 3 ấy tự giữ trong lòng mà thắng lớn cho đã nhé.

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Theo mình, dân ít tiền thì mua ở Nhơn Trạch là ổn nhất. Mua ở đây thì chắc chắn có thể đi vào SG quận 1,2,7,9 làm việc được dù rằng đi phà.
Khoảng cách ngang với Dĩ An, Thủ Đức, Q12. Gần hơn so với Hóc Môn.

Cho dù Cần Giờ xây cầu cũng không thể xây nhà ở Cần Giờ để làm việc trong trung tâm.

Mình nghĩ, Nhơn Trạch là cơ hội cuối để người ít tiền mua nhà giá rẻ gần trung tâm SG.
BÁC NÀY NÓI HAY VÀ CHÍNH XÁC ĐẾN TỪNG LI TỪNG TÍ

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Hoang đường.

Ôm đi để làm giàu nhanh.
BÁC NÀY BẬY KINH, XIN XEM LẠI VỊ TRÍ VÀNH ĐAI 3

8/3/19
1.172
1.041
206
BÁC NÀY BẬY KINH, XIN XEM LẠI VỊ TRÍ VÀNH ĐAI 3

Mấy người thực tế thì họ luôn chọn phía trong đường 2. họ luôn tin rằng giá sẽ một mười một sáu với bên kia.

Mấy người hoang tưởng thì nghĩ 2 bên đường 2 là ngang giá nhau.

Còn nhóm người nữa, họ là thiên tài, họ nghĩ kéo nhau ra đường 3 ở thì sẽ dc tốc độ tăng giá rất cao cho dù cái dg nó chỉ ở trên cái mồm.