Hạng B2
18/1/16
192
2.174
93
Mấy người thực tế thì họ luôn chọn phía trong đường 2. họ luôn tin rằng giá sẽ một mười một sáu với bên kia.

Mấy người hoang tưởng thì nghĩ 2 bên đường 2 là ngang giá nhau.

Còn nhóm người nữa, họ là thiên tài, họ nghĩ kéo nhau ra đường 3 ở thì sẽ dc tốc độ tăng giá rất cao cho dù cái dg nó chỉ ở trên cái mồm.

AI chả biết bên này đường 2 nó ngon, chủ yếu cái giá nó thế nào thôi.

Hạng B2
18/1/16
192
2.174
93
Bên kia lên,bên này đứng im ngó chắc. Mà chắc gì bên kia lên, nếu có lên bên này phải lên trước.

Đường 2 bên này hay bên kia đều đắt vãi rồi nên người ta mới ra Nhơn Choạch hay CG, hi vọng vẫn còn cơ hội x3, x4 trong 5 năm tới.

Hạng C
23/5/12
669
843
93
Dùng tiền nào thì mục đích cũng là đầu tư kiếm lời thôi. Có mấy ông em quen cũng suy nghĩ giống bác cứ ôm nằm im đó sau bao nhiêu năm thì cũng len gần 2x ( so với ngân hàng và trượt giá thì cũng giống nhau), nếu mà bán nhảy chỗ khác thì đã 5x 7x. Em là em kỵ mấy câu đại loại như tiền nhàn rỗi thì cứ để đó trước sau gì không lên cực kỳ, cái em muốn nghe là những tư vấn, phân tích xem khu đó còn tiềm năng với những rủi ro gì để quyết định chứ ko phải cái câu trên.
Bán chỗ này, nhảy chỗ kia để nó x5 x7 là việc của dân chuyên kinh doanh BĐS, vì đó là nghề của họ. Còn xuống tiền tươi, để ngâm giấm chờ giá là người ta làm nghề khác, có đồng ra đồng vô bác ơi. Ôm đất Cần Giờ hay Nhơn Trạch chỉ là 1 cách neo tiền vào giá đất, chống trượt giá thôi.
Bác xuống Cần Giờ, hỏi đất của La Thành Thái ở đâu, bao nhiêu hecta thì dân họ chỉ cho. Nhưng còn có cốp BCT ôm hàng còn mạnh hơn La Thành Thái nữa :D

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Bán chỗ này, nhảy chỗ kia để nó x5 x7 là việc của dân chuyên kinh doanh BĐS, vì đó là nghề của họ. Còn xuống tiền tươi, để ngâm giấm chờ giá là người ta làm nghề khác, có đồng ra đồng vô bác ơi. Ôm đất Cần Giờ hay Nhơn Trạch chỉ là 1 cách neo tiền vào giá đất, chống trượt giá thôi.
Bác xuống Cần Giờ, hỏi đất của La Thành Thái ở đâu, bao nhiêu hecta thì dân họ chỉ cho. Nhưng còn có cốp BCT ôm hàng còn mạnh hơn La Thành Thái nữa :D
Chính xác, nhiều bác cứ nghĩ có tiền người ta sẽ mua Biệt thự phú mỹ hưng, sáng đánh goft chiều đi bar thì sai lầm lớn rồi! Cái ý nghĩa của việc ôm đất biển nó ko còn nằm ở cái mua đi bán lại kiếm lời nữa mà giá trị sau này nắm giữ là bao nhiêu! trong túi 50 tỷ thì mấy cái biệt thự hay bar pub người ta cũng chán rồi! Gời xuống dưới hỏi mấy đại gia ôm đất có bán ko, thì câu trả lời là ko! :))) họ ko cần tiền!

Tập Lái
27/1/19
35
13
8
62
Chính xác, nhiều bác cứ nghĩ có tiền người ta sẽ mua Biệt thự phú mỹ hưng, sáng đánh goft chiều đi bar thì sai lầm lớn rồi! Cái ý nghĩa của việc ôm đất biển nó ko còn nằm ở cái mua đi bán lại kiếm lời nữa mà giá trị sau này nắm giữ là bao nhiêu! trong túi 50 tỷ thì mấy cái biệt thự hay bar pub người ta cũng chán rồi! Gời xuống dưới hỏi mấy đại gia ôm đất có bán ko, thì câu trả lời là ko! :))) họ ko cần tiền!
Bác nói chí phải, cần giờ giờ khó mua lắm, miếng to thì mình không đủ, miếng nhỏ thì hiếm, giờ mang vài tỷ xuông cần giờ thì có cách uông nuoc, ăn hải sản rui về thui. Có 5 đến 7 tỷ mới ngó ngiêng đc chút. Tui không hiểu phòng công chứng cần giờ khách làm thủ tục cũng dều đều. Kỳ thiệt

Hạng B2
15/5/17
230
642
98
43
Ấy mua đất ấy lời thì ấy tự đoán nhé, tớ ko có qưỡn.

Tớ chỉ thắc mắc ấy nói NT thay thế BH.

Tớ còn đang nói khuyến mãi cái VD3 vì đang thời sự đó. Cứ tối ngày VĐ 3., còn Cát Lái rồi còn cái gì 2, 3 ấy tự giữ trong lòng mà thắng lớn cho đã nhé.

Đâu, mình thấy ấy xồng xộc lên kêu người này người kia hoang tưởng; mình lại tưởng ấy quởn quá đó chứ.
Mà ấy còn không biết người ta đầu tư vì lí do gì thì ấy mở mồm làm gì thế ấy? Kệ mie người ta đi ấy

8/3/19
1.172
1.041
206
Đâu, mình thấy ấy xồng xộc lên kêu người này người kia hoang tưởng; mình lại tưởng ấy quởn quá đó chứ.
Mà ấy còn không biết người ta đầu tư vì lí do gì thì ấy mở mồm làm gì thế ấy? Kệ mie người ta đi ấy

Ừ. kệ mẹ người ta đi. Thì vài năm nữa NT thay thế BH - dc chưa.

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
He he, như bác nói thì CG chỉ giành cho đại gia không cần tiền chơi với nhau thôi ạ. Em còn bố mẹ già, vợ con nheo nhóc đợi tiền hàng tháng để nuôi với lại tài sản cũng chẳng đến 50 tỷ nên em xin phép đi chỗ khác kiếm ăn ạ. Nhường lại CG cho các cụ, các mợ đại gia không cần tiền chơi, em không dám đú.