Tập Lái
19/11/19
28
10
3
39
Nên đi Đà Lạt theo đường nào ?

Chào các bác !

Em vừa lấy con Vios odo 2500km (đã tập các cung đường Phan Rang, Đất Mũi, Bạc Liêu, Cần Thơ, Vũng Tàu). Cảm thấy nhớ Đà Lạt quá rồi nên dự định 7/12 phải đi, xuất phát ở quận Bình Thạnh, gồm 1 vợ 2 F1, nhạc phụ nhạc mẫu.

Dù đã đọc các bài post về Đà Lạt nhiều nhưng vẫn mong các bác tư vấn giùm đường đi. Dự định xuất phát lúc 16h30 6/12 nên theo cung nào?
  1. Đèo tà pứa ( đoạn xấu nhiều không ? )
  2. QL20 cổ điển
  3. Tà Pao
Do đi lúc chiều thì nên đi theo đường nào ? Em thì thích xô bồ gần chợ Đà Lạt mong các bác hướng dẫn ks gần chợ (phải có chỗ đậu xe rộng do tay lái yếu ^^ ) và hồ Xuân Hương.

Ăn uống dĩ nhiên ngon bổ rẻ nhà e thì khoái cá và cơm lam
Luu ý là tình hình đường xá và quán ăn năm 2019 nha

Mong dc các bác tư vấn . CẢM ƠN.

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/7/19
1.105
3.391
116
hihi bác thử đi đường QL28B qua đèo Đại Ninh xem sao

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Khởi hành giờ này thì hơi căng vì kẹt đường, nếu có thể nên xuất phát tầm 3-4 giờ sáng là OK nhất trưa tới nơi. Không thể thay đổi thì cứ theo giờ đã định và lên xe nổ máy và xuất phát thôi.
Tất nhiên xuất phát chiều thì phải chạy đêm nên theo cung đường cổ điển mà chạy cho an toàn, lưu ý khu vực gia kiệm ĐN (tốc độ, làn đường, cấm vượt, ...) kẻo lại ăn hành đó bác.
K/s khu vực trung tâm thì khó có chỗ để xe rộng rãi được bác, nhưng chỉ là cuối tuần ngày thường thì cũng không căng lắm. Bác thích gần chợ thì vào MỸ THOA guest house ngay NAM KỲ KHỞI NGHĨA => bước ra cửa tuột xuống dốc là tới chợ luôn rồi, giá hạt dẻ. Còn muốn dễ lùa xe ra vào thì ghé HỒNG ANH villa, lội bộ xuống chợ khoảng 300 - 400m. Mình tới đây ở nhiều chỗ chỉ thấy chỗ này tiện nhất vì đi lại dễ mà xuống chợ cũng không xa lắm. Còn những k/s tên tuổi giá vài tr/đêm thì nhiều vô kể bác ợ.
Chúc bác có chuyến đi v/v & an toàn. Mình Tết mới đi (đã booked HONGANH villa rồi)

Hạng D
4/9/13
1.284
1.118
133
  1. Đi đêm nên đi QL20 là ổn nhất nhé.
  2. Bác tranh thủ xuất phát sớm hơn 30phút (16g) để tranh thủ thoát ra nội thị, chiều T7 nên nhiều người làm VP nghỉ làm tranh thủ đi VT nhiều lắm.
  3. Có xe hơi thì ra ngoài ở cho thoải mái, thích vào Trung tâm thì chạy vào...DL nhỏ xíu. Thắng cảnh thì toàn xa Trung tâm
  4. Agoda, ivivu, TripAdvisor ... lên đó mà chọn và đặt bác ơi... dễ ẹt

Hạng B2
15/10/17
111
3.382
123
Mình mới đi về tháng rồi, anh chủ cứ QL20 mà đi. Theo biển báo là OK, chả có gì phải lo, đừng có như nhiều ông ngoài khu dân cư đạp cho cố, không biết lúc nào hạn chế tốc độ 60kmh, khi ăn hành thì lên chửi đổng. Và ngược lại cũng nhiều thầy trong khu dân cư lại lết 30-35kmh, gây ức chế bà cố!
ĐL có chút ét, ở đâu tiện là được, chạy chưa nóng máy xe là đến trung tâm rồi.
Ăn chơi thì tùy thích của từng người, thông tin đầy trên mạng.
P/S: Khác chủ thớt là đi buổi sáng nên có đi thêm lộ trình theo đường ĐT725, ghé chùa Linh Ẩn ở Nam Ban, Lâm Hà rồi qua đèo Tà Nung vào Dalat.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
19/11/19
28
10
3
39
Mình mới đi về tháng rồi, anh chủ cứ QL20 mà đi. Theo biển báo là OK, chả có gì phải lo, đừng có như nhiều ông ngoài khu dân cư đạp cho cố, không biết lúc nào hạn chế tốc độ 60kmh, khi ăn hành thì lên chửi đổng. Và ngược lại cũng nhiều thầy trong khu dân cư lại lết 30-35kmh, gây ức chế bà cố!
ĐL có chút ét, ở đâu tiện là được, chạy chưa nóng máy xe là đến trung tâm rồi.
Ăn chơi thì tùy thích của từng người, thông tin đầy trên mạng.
P/S: Khác chủ thớt là đi buổi sáng nên có đi thêm lộ trình theo đường ĐT725, ghé chùa Linh Ẩn ở Nam Ban, Lâm Hà rồi qua đèo Tà Nung vào Dalat.
Cho mình hỏi chạy đúng tốc độ không nghỉ dọc đường thì bác đi mấy giờ là đến? Leo đèo Bảo Lộc khoảng 7-8g tối thấy ớn ớn với mấy a PT TB quá

Hạng D
24/10/15
3.589
2.467
113
33
Cho mình hỏi chạy đúng tốc độ không nghỉ dọc đường thì bác đi mấy giờ là đến? Leo đèo Bảo Lộc khoảng 7-8g tối thấy ớn ớn với mấy a PT TB quá
Đúng tốc độ thì khoảng 5 tiếng, tính từ ngã 4 dầu giây nha cụ. Còn đèo thì chỉ lo các bác xe tải hoặc xe 16c thôi. E thây PT TB cấc bác ấy chạy quen đường và xe mới, tuy có hơi nhanh nhưng cũng không đến nỗi nào

• Like
Reactions: blackandwhite
Tập Lái
22/5/17
8
7
3
41
View attachment 2063673

Chào các bác !

Em vừa lấy con Vios odo 2500km (đã tập các cung đường Phan Rang, Đất Mũi, Bạc Liêu, Cần Thơ, Vũng Tàu). Cảm thấy nhớ Đà Lạt quá rồi nên dự định 7/12 phải đi, xuất phát ở quận Bình Thạnh, gồm 1 vợ 2 F1, nhạc phụ nhạc mẫu.

Dù đã đọc các bài post về Đà Lạt nhiều nhưng vẫn mong các bác tư vấn giùm đường đi. Dự định xuất phát lúc 16h30 6/12 nên theo cung nào?
  1. Đèo tà pứa ( đoạn xấu nhiều không ? )
  2. QL20 cổ điển
  3. Tà Pao
Do đi lúc chiều thì nên đi theo đường nào ? Em thì thích xô bồ gần chợ Đà Lạt mong các bác hướng dẫn ks gần chợ (phải có chỗ đậu xe rộng do tay lái yếu ^^ ) và hồ Xuân Hương.

Ăn uống dĩ nhiên ngon bổ rẻ nhà e thì khoái cá và cơm lam
Luu ý là tình hình đường xá và quán ăn năm 2019 nha

Mong dc các bác tư vấn . CẢM ƠN.
Mình hay ở đây, khách sạn gần Hồ Xuân Hương, phía trước là công viên để xe thoải mái.

Attachments