Hạng B1
29/1/12
70
1
0
@Sythentic : Cửahàng nhớ của bro ở đâu, sao ko thấy bro quảng cáo gì cả
Hnào ghé qua chiêm ngưỡng ko tàng nhớt cũa bro nào hehe
Mobil 1 0W - SN : chỉ là thuốc nhóm 3 thui à, mịa cùi bắp thế :(
Nhóm fổ thông z nó khác cấp thấp nhất của Full Sythentic rồi

Hạng B1
29/1/12
70
1
0
Sythentic nói:
btpaul nói:
Shell, Mobil, BP, Castrol, Total, .... sản phẩm mà ngang ngửa về giá thì cũng ngang ngửa về chất thôi
Bác nói cũng có phần đúng lắm. Tuy nhiên, mỗi người lại cũng có những yêu thích và đặt niềm tin khác nhau. Với tình trạng vàng thau lẫn lộn như ở VN, nhiều hãng bán ở nước ngoài rẻ "thối" mà về VN cũng dán Fully Sythentic rồi đẩy giá cao ngất trời gọi là "định vị đẳng cấp" ở VN nhưng chất lượng thì chán lắm (nhưng mà thói quen người tiêu dùng VN đa phần cứ 5000 km thay thì nhớt nào chả được). Nên cũng có nhiều người mua lầm lắm các bác ạ. Người tiêu dùng cứ thấy chữ Fully Sythentic là mua thôi.

Tình hình là Mobil 1 , ko có nhà phân phối chính thức tại VN
sợ hàng lô hàng đểu từ campu chảy qua quá haiizzz

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.356
113
có tiền mà vào hãng thay = người tiêu dùng không thông minh :)
cùng 20w-50, nhưng cấp chất lượng khác nhau thì khác nhau nhiều lắm bác. các con số đó chỉ nói lên độ nhớt mà thôi

Last edited by a moderator:
Hạng B1
3/5/10
71
0
6
vncqtlhaizzz12345 nói:
Sythentic nói:
btpaul nói:
Shell, Mobil, BP, Castrol, Total, .... sản phẩm mà ngang ngửa về giá thì cũng ngang ngửa về chất thôi
Bác nói cũng có phần đúng lắm. Tuy nhiên, mỗi người lại cũng có những yêu thích và đặt niềm tin khác nhau. Với tình trạng vàng thau lẫn lộn như ở VN, nhiều hãng bán ở nước ngoài rẻ "thối" mà về VN cũng dán Fully Sythentic rồi đẩy giá cao ngất trời gọi là "định vị đẳng cấp" ở VN nhưng chất lượng thì chán lắm (nhưng mà thói quen người tiêu dùng VN đa phần cứ 5000 km thay thì nhớt nào chả được). Nên cũng có nhiều người mua lầm lắm các bác ạ. Người tiêu dùng cứ thấy chữ Fully Sythentic là mua thôi.

Tình hình là Mobil 1 , ko có nhà phân phối chính thức tại VN
sợ hàng lô hàng đểu từ campu chảy qua quá haiizzz
Em thì total quartz 9000 cho yên tâm ợ , cũng fully Synthentic đấy ợ

Last edited by a moderator:
Tập Lái
11/5/07
41
0
6
btpaul nói:
vậy làm sao nhìn cái label là fully synthetic mà biết ruột thì chỉ là partial synthetic ạ?

Chắc chắn là hãng lớn như Total và GM thì không bao giờ làm chuyện này đâu bác. Em nhìn trên nhãn thì thấy đây là sản phẩm nhập khẩu đó bác.

Tập Lái
11/5/07
41
0
6
vncqtlhaizzz12345 nói:
deep_blue_2010 nói:
nhớt gì mà chạy 15k, muốn hư máy sớm à, mấy loại dầu gốc khoáng chỉ được có 5k km mà thôi.
Mình kết nhất là Total quartz 9000, chạy 10k km mới thay. Hiệu suất thì khỏi phải bàn: vừa tiết kiệm xăng vừa bảo vệ động cơ :D dòng xe GM toàn dùng nhớt này cả

CHo xin cái giá
mua ở đâu ??? thì tốt
Tư vấn cụ thể cho ae , kinh nghiệm của bạn đi hihi

Bác cứ đến đại lý GMV gần nhất, vì chương trình áp dụng toàn quốc mà. Giá tổng thì còn tùy bác đi xe nào, thay bao nhiêu lít, nhưng đảm bảo là được giảm 20% do GM trợ giá

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.356
113
jason nói:
btpaul nói:
vậy làm sao nhìn cái label là fully synthetic mà biết ruột thì chỉ là partial synthetic ạ?

Chắc chắn là hãng lớn như Total và GM thì không bao giờ làm chuyện này đâu bác. Em nhìn trên nhãn thì thấy đây là sản phẩm nhập khẩu đó bác.
thế bác cho rằng BP, Castrol, Shell, Mobil thi nhỏ? :)

Hạng D
19/10/09
4.761
14.653
113
Tel : 0949999684 .
Valvoline cũng là 1 trong những hãng dầu nổi tiếng ở Mỹ.Hàng nhớt tổng hợp của nó chất lượng chẳng kém gì ai hết.Các bác đang tranh luận về nhớt thường và nhớt tổng hợp.Chuyển qua thượng hiệu làm gì vì tùy mổi người với lại khó nói lắm.

Tập Lái
17/8/12
14
0
1
btpaul nói:

dạo này em thấy Total quartz ghi là đạt chuẩn GF-5 đó bác? Vậy là sao ạ, cái GF-5 em mới nghe