Hạng B1
5/5/12
88
3
8
44
KiaCRMT nói:
Sẵn Topic này mấy bác cho em hỏi là em định thay nhớt Shell Ultra cho Kia Carens các bác thấy được không? hay là nên sài nhớt nào khác.
Bác cần nói rõ xe bác đời bao nhiêu, lịch sử xe, thay nhớt của bác them như thế nào? Với lại chắc cụ nói là Shell Helix Ultra 15W-40 hả? Nếu là sản phẩm này thì Good bạn ạ. Nếu động cơ bình thường, đời mới thì cứ 15.000 km thay. Nhớt Shell (nhập khẩu) thì OK lắm. Về mặt toàn cầu, nói về dầu tổng hợp thì hãng Shell đúng thứ 2 sau Mobil thôi.

Tập Lái
17/8/12
14
0
1
bác sythentic có vẻ thích nhớt của Shell với Mobil nhỉ

Last edited by a moderator:
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.271
113
Shell, Mobil, BP, Castrol, Total, .... sản phẩm mà ngang ngửa về giá thì cũng ngang ngửa về chất thôi

Hạng B1
5/5/12
88
3
8
44
chelorat nói:
bác sythentic có vẻ thích nhớt của Shell với Mobil nhỉ
Dạ vâng, có lẽ một phần cũng ảnh hưởng bởi F1 bác ạ.

Hạng B1
5/5/12
88
3
8
44
btpaul nói:
Shell, Mobil, BP, Castrol, Total, .... sản phẩm mà ngang ngửa về giá thì cũng ngang ngửa về chất thôi
Bác nói cũng có phần đúng lắm. Tuy nhiên, mỗi người lại cũng có những yêu thích và đặt niềm tin khác nhau. Với tình trạng vàng thau lẫn lộn như ở VN, nhiều hãng bán ở nước ngoài rẻ "thối" mà về VN cũng dán Fully Sythentic rồi đẩy giá cao ngất trời gọi là "định vị đẳng cấp" ở VN nhưng chất lượng thì chán lắm (nhưng mà thói quen người tiêu dùng VN đa phần cứ 5000 km thay thì nhớt nào chả được). Nên cũng có nhiều người mua lầm lắm các bác ạ. Người tiêu dùng cứ thấy chữ Fully Sythentic là mua thôi.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.271
113
vậy làm sao nhìn cái label là fully synthetic mà biết ruột thì chỉ là partial synthetic ạ?

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.271
113
pexukem nói:
Tranh cãi hoài. Ráng đọc từ từ.. và chú ý các ký hiệu của từng loại nhớt mà biết công dụng của từng loại xe máy DẦU hay XĂNG..!!

http://vnexpress.net/gl/o...thay-nhot-dong-co-oto/
vậy bác giải quyết cái này thế nào ạ
Với tình trạng vàng thau lẫn lộn như ở VN, nhiều hãng bán ở nước ngoài rẻ "thối" mà về VN cũng dán Fully Sythentic rồi đẩy giá cao ngất trời