Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
AE tư vấn cho, tôi muốn lắp thiết bị chống trộm cho xe 320i ở đâu (TP HCM) và loại nào cho em nó? thks

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Haizz, bác sợ cái gì vậy? Sợ mất xe hay là sợ xe bị phá? Bác nên để tiền mua bảo hiểm thì hay hơn. Xe Đức muốn ăn trộm để chạy đi không dễ đâu bác trừ khi kẻ trộm có khóa xe, mà có khóa xe rồi thì có bảo vệ gì cũng mất thôi. Bác sợ thì mua bảo hiểm thôi là đủ.

Hạng B2
9/7/10
324
0
0
e cũng kg hiểu bác sợ mất cái gì ạ.Mua bảo hiểm là xong.....

Hạng B2
12/6/11
467
13
28
47
nhiều khi dang bị bẻ kiếng báo động nó hú cho trộm sợ cũng hay mà các Bác ?

Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
Vì xe em để ga ra kế nhà nên phai nghĩ gắn thôi, trộm nó có vô thì cũng sợ mà.

Hạng D
26/3/11
1.317
3
38
39
Re:Nên lắp thiết bị chống trộm cho 320i E90 loại nào?

Dòng E90 LCI mới ko gắn dc Alarm system đâu bác, bác đừng nên mua đồ vớ vẩn gắn vô nhé. Hàng TQ thì em ko biết sao nhưng bác chớ dại gắn mấy cái đó vô xe. Bác chịu khó nhắn nhủ bảo vệ chăm sóc xe bác kỹ hơn là ok rồi.

Còn sợ vặt gương thì mua gương M3 replica giống xe em và nhiều bác khác,, bao bẻ luôn..

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/6/12
14
0
0

ko cần thiết đâu bác,để ở nhà khóa cửa đc rồi

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness

HTViet nói:
Vì xe em để ga ra kế nhà nên phai nghĩ gắn thôi, trộm nó có vô thì cũng sợ mà.

Nếu thế thì em bảo đảm ăn trộm nó có đập vỡ kính xe bác chui vào cũng kg thể nổ máy chạy đi được đâu.
Nguy nhất là bị vặt kính, gạt nước, logo, grill, tháo bánh xe, đập kính chui vào lục lọi....
Mấy cái này bác mua bảo hiểm là sẽ được đền thôi.
Gắn chống trộm chỉ là thiết bị báo động khi có tác động mạnh vào xe, nó hú lên thôi. Gắn cũng tốt nhưng nên lựa chọn loại "tốt" chút và đơn giản như chỉ cần cắm vào sạc thôi, đừng chọn loại chạy dây lung tung phiền phức và nguy hiểm đó.
Trong hội cũng chưa thấy ai gắn cái này nên tụi em cũng khó tư vấn cho bác.
Thân

Last edited by a moderator: