Tập Lái
20/1/21
14
20
3
31
Nên mua 2021 GLC300 4matic hay BMW X3 xDrive30i M Sport?

*Ảnh minh họa

Em chào các anh. Chẳng là em quyết con xe đầu tiên và để chạy lâu dài mà vẫn phân vân giữa 2 mẫu xe này nên nhờ các anh tư vấn cho em.
  • Giá bán
  • Tiện ích
  • Công nghệ
  • Chi phí bão dưỡng + giá phị tùng
  • Có lỗi lặt vặt không?
  • Có dễ sửa chữa nếu trên đường gặp sự cố không?
  • Mua về có cần lắp đặt hay nâng cấp gì để sử dụng hết tính năng của xe không?
...
Cám ơn các anh đã nhiệt tình tư vấn giúp đỡ em

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/11/13
3.828
4.646
113
Em chào các anh. Chẳng là em quyết con xe đầu tiên và để chạy lâu dài mà vẫn phân vân giữa 2 mẫu xe này nên nhờ các anh tư vấn cho em.
  • Giá bán
  • Tiện ích
  • Công nghệ
  • Chi phí bão dưỡng + giá phị tùng
  • Có lỗi lặt vặt không?
  • Có dễ sửa chữa nếu trên đường gặp sự cố không?
  • Mua về có cần lắp đặt hay nâng cấp gì để sử dụng hết tính năng của xe không?
...
Cám ơn các anh đã nhiệt tình tư vấn giúp đỡ em
- Giá bán: X3 M-Sport mắc hơn 500tr cả thuế.
- Tiện ích: X3 M-Sport không có đèn Laser, GLC có Multibeam. GLC không có
Merc đã cắt phanh đục lỗ. Bim có phanh M-sport nhưng lại không có đục lỗ. Merc có thể trang bị bộ phanh đục lỗ giống đời 2020 giá 65tr.
Nên mua 2021 GLC300 4matic hay BMW X3 xDrive30i M Sport?

Còn lại trang bị tương đương
- Công nghệ: Merc có MBUX ngon hơn idrive.
Các hạng mục còn lại tương đương.
Nâng cấp không thực sự cần thiết. Nếu thích có thể trang bị thêm mâm lớn hơn. Merc có thể thay mâm lốp của GLC300 nhập khẩu 20". BMW cũng vậy. Không thì cứ để nguyên mà sử dụng.

• Love
Reactions: Shiin
Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Chơi tới loại này rồi thì cứ xe Nhập mà múc nhe bác ....ko hối hận đâu...
Cũng tùy thôi bác, không phải cứ nhập là ngon. Em có ông anh bị con X5 lỗi thay cả hộp số đương nhiên là hãng bh. Còn GLC 300 nhập bị ngã vàng đèn thì e thấy trên group cũng được hãng bảo hành nhưng thấy không phải cứ xe nhập là hơn hẳn xe ráp đặc biệt là xe sang.

Hạng B2
8/3/06
375
218
61
Cũng tùy thôi bác, không phải cứ nhập là ngon. Em có ông anh bị con X5 lỗi thay cả hộp số đương nhiên là hãng bh. Còn GLC 300 nhập bị ngã vàng đèn thì e thấy trên group cũng được hãng bảo hành nhưng thấy không phải cứ xe nhập là hơn hẳn xe ráp đặc biệt là xe sang.
Xe nào ko có lỗi bác ?
Tổng thể xe thì Nhập vẫn chất lượng hơn lắp ráp....Ít nhiều gì thì lắp ráp cũng còn lắp = Cơm và chi tiết, phụ tùng ,....nho nhỏ ko bằng
Bác mặc cái áo or đôi giày Nike VN và Nike USA coi thử khác cái gì ? Phụ liệu 100% made in VN-China ,....máy móc, công nghệ May ....Viêt Nam - China ...Vệ sinh công nghiệp ...

Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Xe nào ko có lỗi bác ?
Tổng thể xe thì Nhập vẫn chất lượng hơn lắp ráp....Ít nhiều gì thì lắp ráp cũng còn lắp = Cơm và chi tiết, phụ tùng ,....nho nhỏ ko bằng
Bác mặc cái áo or đôi giày Nike VN và Nike USA coi thử khác cái gì ? Phụ liệu 100% made in VN-China ,....máy móc, công nghệ May ....Viêt Nam - China ...Vệ sinh công nghiệp ...
Cái nào nhỏ nhỏ không băng bác nói mình nghe thử ? Có cái nào sx ở VN không ? Vì trước giờ mấy xe này mình cũng chưa thấy cái gì sx ở VN trừ mấy quà tặng

• Like
Reactions: VitaminC
Hạng B2
8/3/06
375
218
61
Cái nào nhỏ nhỏ không băng bác nói mình nghe thử ? Có cái nào sx ở VN không ? Vì trước giờ mấy xe này mình cũng chưa thấy cái gì sx ở VN trừ mấy quà tặng
Tôi đâu khẳng định SX ở VN đâu bác ? có thể China , Malay, Thai,...Vietnam...ví dụ : bulong , tán , đệm cao su, bộ dây điện(?), bình điện, ....
Nến nhớ dù bên US, Japan, EU vẫn xài phụ tùng nhỏ từ các nước trên ....nhưng chất lượng làm xuất cho các nước đó tiêu chuẩn nó khác xuất các nước đang phát triền nhe bác...
Em đang trong nghề về mấ cái vụ này đó bác.......
Dây kéo mua cho cty VN gia công rồi xuất khẩu chất lượng nó khác dây kéo đặt để ship to US,Japan,... nhe ....dù cũng là YKK...bác hiểu ko....

Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Tôi đâu khẳng định SX ở VN đâu bác ? có thể China , Malay, Thai,...Vietnam...ví dụ : bulong , tán , đệm cao su, bộ dây điện(?), bình điện, ....
Nến nhớ dù bên US, Japan, EU vẫn xài phụ tùng nhỏ từ các nước trên ....nhưng chất lượng làm xuất cho các nước đó tiêu chuẩn nó khác xuất các nước đang phát triền nhe bác...
Em đang trong nghề về mấ cái vụ này đó bác.......
Dây kéo mua cho cty VN gia công rồi xuất khẩu chất lượng nó khác dây kéo đặt để ship to US,Japan,... nhe ....dù cũng là YKK...bác hiểu ko....
À. Vậy là bác phỏng đoán thôi đúng không. Tại e cũng tò mò là trên xe có chi tiết nào cụ thể VN mình làm hay TQ làm nguyên bộ phận hay không thôi. Tại thấy toàn nhập từ Châu Âu