Tập Lái
13/2/17
0
4
2
34
Em thấy, đợt này Bác nào còn hàng, thì nên chạy, với giá phải chăng thì vẫn còn người mua.
Nếu để thêm thời gian nửa, thì giao dịch sẽ khó vì giá quá cao so với nhu cầu thực của người dân, tuy nhiên khi nào dân cư người ta ở đông thì đất vẫn sẽ lên. ( chắc các Bác ở đây toàn mua bằng nội lực, nên găm vài năm không vấn đề nhỉ ).
Em đi mua, toàn nghe chém trung tâm thương mại này nọ. Mà e nghĩ, cho dù nó mở trung tâm thương mai to đi chăng nửa thì cũng phải có dân cư. Chứ k thì nó mở ra cho ma mua à.

• Like
Reactions: Mot thoi de nho 2
12/10/07
2.646
10.496
113
Các quận nội thành người đông nghẹt, nhà ổ chuột hẻm wave alpha né nhau mà giá trên trời. Người quen mình đi kiếm nhà cả mấy tháng nay chưa được căn nào vừa ý. Giá 4-5 tỷ mà diện tích đất chưa tới 50m2, nhà lại cũ mèm sơn lại cho có vẻ mới, hẻm nhỏ.

Sớm muộn gì khi mà giao thông thuận tiện thì giá đất các quận mới như q9 sẽ được kéo lên để chia lửa với các quận nội thành thôi.

Găm hàng chờ thời nếu có lực.

Tập Lái
2/4/17
2
0
3
36
acentana.com
thị trường đất quận 9, hiện tại toàn dân đầu tư thứ cấp, người mua ở chưa nhiều, đầu tư dự án uy tín, hạ tầng bài bản lời chắc chắn

Tập Lái
13/2/17
0
4
2
34
Các quận nội thành người đông nghẹt, nhà ổ chuột hẻm wave alpha né nhau mà giá trên trời. Người quen mình đi kiếm nhà cả mấy tháng nay chưa được căn nào vừa ý. Giá 4-5 tỷ mà diện tích đất chưa tới 50m2, nhà lại cũ mèm sơn lại cho có vẻ mới, hẻm nhỏ.

Sớm muộn gì khi mà giao thông thuận tiện thì giá đất các quận mới như q9 sẽ được kéo lên để chia lửa với các quận nội thành thôi.

Găm hàng chờ thời nếu có lực.
Em thấy Bác nói đúng ý là quận 9 là quận ngoại ô để chia lửa với nội thành.
Tuy nhiên, việc ở đâu lại tùy vào công việc Bác ạ. Ví dụ, e làm ở quận 10. Nếu ở quận 9 thì đi làm rất xa, lại rất bất tiện.
Không biết sau này, giao thông có tốt không ? Chứ tình hình kinh tế mình hiện tại, thì mấy ông cứ vẽ dự án giao thông để đó, tầm vài năm nửa có tiền mới phát triển tiếp thì chết.

12/10/07
2.646
10.496
113
Em thấy Bác nói đúng ý là quận 9 là quận ngoại ô để chia lửa với nội thành.
Tuy nhiên, việc ở đâu lại tùy vào công việc Bác ạ. Ví dụ, e làm ở quận 10. Nếu ở quận 9 thì đi làm rất xa, lại rất bất tiện.
Không biết sau này, giao thông có tốt không ? Chứ tình hình kinh tế mình hiện tại, thì mấy ông cứ vẽ dự án giao thông để đó, tầm vài năm nửa có tiền mới phát triển tiếp thì chết.
Tại đây là thớt Q9 thì mình nói vậy thôi. Bác làm Q10 thì không hợp Q9 rồi, nó chỉ thích hợp những bác nào đi làm Q1, Q2, Q.BT, Thủ Đức hoặc Q5 khu vực gần đại lộ Võ Văn Kiệt thôi.

• Like
Reactions: live4today and DTZ