Hạng B2
30/5/14
102
10.834
93
44
Xe điện, nếu có để máy chạy trong hầm bệnh viện thì cũng không bị bảo vệ nhắc tắt máy.

3/12/14
509
302
63
36
Biên Hoà Đồng Nai
2018 chỉ nâng cấp nhẹ giữa chu kì thôi, không có bản all new nhé bác.
san sắt chỉ đáng lưu ý bản dầu, nếu bản xăng e sẽ nghĩ đến CRV 7c sắp ra ngày mai thôi. Chả hiểu sao các bác lại lăn tăn vụ hôi dầu trong nhà, chã nhẽ nổ máy trong nhà ngồi chơi??? xe thì chạy ngoài đường mà :)
Vậy hả bác, e thấy bản chạy thử của huyndai dù bị che chắn nhưng cũng nhận thấy khác lắm ý. Gen3 đc 5 năm rồi ra gen4 thôi

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Nếu đậu xe trong bãi thì mua máy dầu, nếu đậu trong nhà thì nên mua máy xăng. Bởi vì máy dầu lợi hơn máy xăng rất nhiều như tiết kiệm hơn, ít hỏng vặt hơn, mạnh hơn. Độ ồn thì máy dầu của Huyndai, Mitsu, Ford rất tốt, khá là êm. Xe cách âm tốt chút là ko nghe tiếng ồn đâu
máy dầu ít hỏng, mà hỏng là sửa tốn tiền ác lắm bác :)). Máy xăng độ bền cũng hơn 400k km dễ dàng, máy dầu bền tới cả triệu km, nhưng có ai muốn lái cái xe hơn 300k km đâu bác, 200k km là muốn bán mẹ cái xe rồi, nên đừng nghĩ quá nhiều về độ bền :))

• Like
Reactions: huydsg
Hạng B2
17/7/10
223
51
28
ai nói gì nói e thì chọn máy xăng,e mới vừa lấy 1 e SF full xăng,đạp ga xe rất bốc và mạnh chứ đâu có yếu,chỉ có điều thấy hơi ồn hốc bách xe

• Like
Reactions: sontung
Hạng D
5/8/09
1.138
544
113
các bác cứ khen máy dầu làm em buồn đôi chút vì mới láy full xăng :)) . Xe xăng đi cao tốc đúng là chán em cảm giác nó phải mất tới 12 13s mới lên được 100km. cũng là do máy yếu chẳng muốn nó lên trên 3500 vòng/phút để máy nó gào thét. những lúc ấy lại ước được đi san dầu các bác ạ :)
đã cưới thì nên yêu lấy v2 mình nhé bác:), e cũng mới lấy full xăng và không hề hối tiếc, cũng ko xao xuyến bởi những comment về full dầu, các dd trên fb thì tỷ lệ chọn lựa cũng chỉ 50/50 thôi, cái gì cũng có giá của nó hết bác ạ
cá nhân e cũng thấy hơi yếu với 2.4, nhưng trừ cao tốc thì mình cũng chạy đến 80,90km/h chứ đâu hơn, đều ga ở tốc này và cần vượt xe e thấy ổn, chưa kể hết roda + thay nhớt,lọc gió ngon...thì mới đánh giá chính xác hơn được
còn về chạy trong phố, độ êm, mùi nhiên liệu.. thì e ko bàn tới, khác biệt 55tr(tính cả trước bạ) đầu tư ban đầu đủ để bác đổ xăng 3,4 năm không phải suy nghĩ.
có dịp thì đi off chung nhé bác;)

• Like
Reactions: viva999 and sontung