Hạng B1
10/5/15
85
61
18
35
các bác cứ khen máy dầu làm em buồn đôi chút vì mới láy full xăng :)) . Xe xăng đi cao tốc đúng là chán em cảm giác nó phải mất tới 12 13s mới lên được 100km. cũng là do máy yếu chẳng muốn nó lên trên 3500 vòng/phút để máy nó gào thét. những lúc ấy lại ước được đi san dầu các bác ạ :)

Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
các bác cứ khen máy dầu làm em buồn đôi chút vì mới láy full xăng :)) . Xe xăng đi cao tốc đúng là chán em cảm giác nó phải mất tới 12 13s mới lên được 100km. cũng là do máy yếu chẳng muốn nó lên trên 3500 vòng/phút để máy nó gào thét. những lúc ấy lại ước được đi san dầu các bác ạ :)
Mỗi em đều có khuyết điểm riêng của nó bác à. Những Khi đi loanh quanh trong phố, về đỗ trong ga ra sẽ là lúc bác thấy yêu lựa chọn của mình thôi.

Hạng B2
16/4/13
419
859
93
2018 chỉ nâng cấp nhẹ giữa chu kì thôi, không có bản all new nhé bác.
san sắt chỉ đáng lưu ý bản dầu, nếu bản xăng e sẽ nghĩ đến CRV 7c sắp ra ngày mai thôi. Chả hiểu sao các bác lại lăn tăn vụ hôi dầu trong nhà, chã nhẽ nổ máy trong nhà ngồi chơi??? xe thì chạy ngoài đường mà :)
Bác dừng ở đầu ngõ, tắt máy chờ hết mùi hôi rồi cả nhà ra khiêng vào, hay là bác nổ máy phi thẳng vào nhà?

• Like
Reactions: cuongjoan
Hạng B2
30/5/14
102
10.834
93
44
Sắp có SantaFe full điện, các anh chờ thêm xem sao?

Tập Lái
13/1/17
8
6
3
43
Bác rành kỹ thuật xe quá rồi,em thấy chủ yếu bác lăn tăn giữa máy xăg và dầu chủ yếu vì may dầu tiết kiệm nhiên liệu hơn nhiều với máy xăg,chạy ngoài đô thị hay tốc độ trên 60km/h thì máy dầu quá đã,cách âm như nhau,xe mới thì 5 năm ko xờ tới máy móc này nọ...mà thú thật e ghét nhất xe hàn xẻng ở chỗ xe máy xăg,yếu quá,2.4 mà tăg tốc quá kém,stf xăg thì uống như pháp, theo e bác cứ xơi máy dầu,stf máy dầu quá ngon,đổ bìh dầu chạy miệt mài ko hết, ngồi chén vs mấy xe khác sướg

• Like
Reactions: huydsg
Hạng D
15/7/09
1.087
285
83
TP.HCM
Bác dừng ở đầu ngõ, tắt máy chờ hết mùi hôi rồi cả nhà ra khiêng vào, hay là bác nổ máy phi thẳng vào nhà?
bác hài ghê :)
e chỉ bấm cửa cuốn, phi xe vô, tắt máy đóng cửa dọt lên phòng chắc tầm 3p nên chưa kịp ngửi. Có hôi tí trong nhà xe cũng không là vđ.

Hạng B2
18/4/16
204
151
58
32
CrV vừa ra mắt bả Turbo 1.5 kìa bác. Giá dưới 1,1 tỷ, e thấy ngon đấy chứ

Mer confirmed
Tập Lái
16/5/05
22
209
28
xin can mấy bác mua xe gì đừng mua xe máy dầu. Tối qua đi sau chiếc Santa Fe máy dầu ở đường 3/2 nó tăng tốc (hình như là đạp lút cán) khi đèn đỏ chuyển sang xanh, nguyên đoàn người đằng sau hưởng trọn một luồng khói mà em có thể mô tả là như 1 cái ống khói đường kính 1m của nhà máy than hoặc nhiệt điện gì đó khi chạy hết công suất phun ra, đen ngòm và tối tăm nguyên cả con đường. Lúc đó em nghĩ mọi người chỉ cần có cục đá là chắc số phận chiếc SF đó ... Ngay cả em cũng bức xúc muốn vọt lên đạp cho nó một cái. Và ấn tượng về chiếc SF và mấy chiếc xe Hèn của em chỉ xứng đáng như thế.

Nếu em là bộ trưởng bộ Môi trường, em dẹp cha hết mấy chiếc máy dầu. Và bác nào ca ngợi máy dầu xin hãy một lần đứng sau mấy chiếc trên và hưởng trọn tinh hoa của nó khi tăng tốc, đừng chỉ suy nghĩ tiết kiệm vài đồng nhiên liệu.

Hạng B2
30/5/14
102
10.834
93
44
Nếu em là Bộ trưởng Môi trường, em sẽ dẹp hết xe chạy bằng năng lượng hóa thạch. Em buộc xe hơi phải chạy bằng năng lượng mặt trời hoặc điện hết.

• Like
Reactions: vnuh
Hạng B2
30/12/11
254
126
43
35
Em đã từng đi qua sò dầu rồi. Phải nói là khác biệt hoàn toàn so với máy xăng. Càng đạp càng lên. Có điều ở trong thành phố thì không được mượt mà. Độ ồn thì chỉ hơn bản máy xăng tí xíu thôi, ở mức chấp nhận được. Em vote bác chọn máy dầu.