Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Mỗi lần chạy sau con máy dầu nhìn 2 quả ống pô đen thui nhem nhuốc trông bẩn bẩn thế nào ấy, nhất là xe màu trắng trông lại càng bẩn, chi bị cái nhược điểm vậy thôi chứ máy dầu là ăn đứt máy xăng về khoản tốc độ và tiết kiệm.

Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
em ko chạy hyundai nhưng chạy thằng em của nó là KIA, 1 chiếc sportage 2.0 2013 - ODO >80,000 km và sorento CRDi 2014 2.2 - 60,000 km (chung máy với FE). Đi trong thành phố thì sportage linh hoạt do chân ga nhạy hơn tuy nhiên nếu ko quen cũng làm người trên xe mệt, còn mấy dầu lên từ từ ko bị sốc, tuy nhiên nếu cần bon chen nhấp 1/3 chân ga cũng chờm lên ko thuy kém ai. Và điều tất hiên là máy dầu ồn hơn xăng, nhưng đi khoảng 20 phút máy nóng lên thì tiếng ồn đỡ hơn.​
Đường trường/cao tốc dầu giây qua cây cầu trạm thu phí sportage em đi 3 người ép 1/2 ga thì xe khá gào, lên 100km/h xe bắt đầu đuối, phải chuyển sang số tay để ép ga thêm. Đặc biệt khi qua dốc xe sẽ về số gằn một tí, còn sorento chạy cũng đoạn đường trên đi 4 người + full hành lý ép nhẹ ga khoảng 1/3 xe vọt lên khoảng 60km/h, tới mức này chỉ cần gác nhẹ chân ga thì xe lên 120km/h, bữa em ko để ý nó lên 160 km/h mà ko cảm giác gì luôn hên ko bị bắn. Và dược cái máy dầu của hyundai lên cao tốc bác ko sợ thằng nào cả, vì độ bốc khá tốt, khi vượt rất yên tâm.​
Và tất nhiên khả năng tiết kiệm của máy dầu hơn xăng hẳn, hỗn hợp em đi tầm 7,5 L/100km còn đi thành phố full 8 người thì 9L/100km còn máy xăng hỗn hợp của sportage tầm 12-13L/100km. Em mói vậy bác hiểu nên chọn bản nào rồi hen :D

Cám ơn bác chia sẻ.

Mà nói vậy có dìm hàng sportage ko bác. Em nghe mà thua em chạy Innova V 2010 già odo 17 vạn của em.

• Like
Reactions: vo_cong_roi_nghe
Hạng D
15/7/09
1.087
285
83
TP.HCM
Em bàn lùi tí, bản allnew sắp ra nên em nghĩ.. em chỉ nói để bác biết.
2018 chỉ nâng cấp nhẹ giữa chu kì thôi, không có bản all new nhé bác.
san sắt chỉ đáng lưu ý bản dầu, nếu bản xăng e sẽ nghĩ đến CRV 7c sắp ra ngày mai thôi. Chả hiểu sao các bác lại lăn tăn vụ hôi dầu trong nhà, chã nhẽ nổ máy trong nhà ngồi chơi??? xe thì chạy ngoài đường mà :)

• Like
Reactions: huydsg
Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
Cám ơn bác chia sẻ.

Mà nói vậy có dìm hàng sportage ko bác. Em nghe mà thua em chạy Innova V 2010 già odo 17 vạn của em.

sportage từ 0-120km/h rất tốt nhưng đang giữa chừng đạp thắng và đạp ga lại thì cảm giác hụt ga và cam giác phải mất một đoạn mới kéo xe lại, để tránh tình trạng này chuyển qua sô sàng. Còn sò thì dù bác đạp thắng xong, đạp ga xe vẫn lao đi tiếp.

• Like
Reactions: huydsg
Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Cám ơn bác chia sẻ.

Em chạy Tuc cùng máy với Sportage lên 120km cũng bình thường k cảm thấy đuối, nhưng lên nữa thì đuối thật. Chạy Sorento xăng máy 2.4 không khá hơn bao nhiêu do xác nặng hơn.

2018 chỉ nâng cấp nhẹ giữa chu kì thôi, không có bản all new nhé bác.
san sắt chỉ đáng lưu ý bản dầu, nếu bản xăng e sẽ nghĩ đến CRV 7c sắp ra ngày mai thôi. Chả hiểu sao các bác lại lăn tăn vụ hôi dầu trong nhà, chã nhẽ nổ máy trong nhà ngồi chơi??? xe thì chạy ngoài đường mà :)

CRV ngoài mác Nhật thì em chưa thấy hơn STF ở bất kì điểm gì về thông số kĩ thuật lẫn khả năng vận hành :). Bản xăng STF có thể không được bốc như dầu nhưng để vận hành tại VN em nghĩ là đủ, ưu điểm êm ái và 3 chế độ lái cũng tàm tạm đáp ứng 1 phần nhu cầu.
Nếu chú trọng cảm giác lái thì tầm tiền này không có em nào nổi bật hết.

• Like
Reactions: sontung