Hạng B2
28/7/13
309
381
63
Em đang phân vân giữa 3 lựa chọn:

1. Santa Fe 2020 bản xăng cao nhất giá 1.185tr, nhưng hình như giá đàm phán chỉ tầm 1.140tr gì đó (em ko thích máy dầu, ko biết tại sao lại ko thích:)). Lăn bánh tầm 1.240tr gì đó
.2. CR-V 2020 với gói Sensing đang hot có giá 1.120tr. Lăn bánh cũng khoảng 1.210tr
3. Chờ Santa Fe 2021 với nội thất như Mer.

Nếu xét về thích thì em thích San 2021 nhất, đúng ý của em. Nhưng ko biết khi nào nó về và giá bao nhiêu. Nếu nó kiểu tăng giá như Sò 2021 thì chắc em phải móc thêm cỡ 200tr nữa so với San 2020 hoặc CR-V.

Nếu mua năm nay thì giá rẻ hơn do thuế và mẫu cũ, nhưng lại ko thực sự ưng ý lắm. Tính em thích công nghệ nên nội ngoại thất phải hiện đại thì mới thích

Vợ thì cứ bảo mua xe Nhật, mặc dù còn ko biết Camry của hãng nào.

• Mua xe lần đầu.
  • Ngân sách 1.3 tỷ đổ lại
  • Bà cả thích xe Nhật
  • SUV/CUV 5+2, máy xăng, nội ngoại thất hiện đại

Vậy thì chỉ có thể là CR-V L Sensing. Xe này máy 1.5 turbo CVT cảm giác lái hơi chán, nhưng với bác chủ thì sự phấn khích ban đầu sẽ vượt qua tất cả.

Tôi đã dùng qua nhiều dòng xe, Nhật Hàn Đức Pháp đều có, bây giờ đang đi Sedona máy xăng. Nói tới cảm giác lái chỉ có một chữ: Cực. Xe to dài xoay trở khó, uống xăng như trâu uống nước, vừa lái vừa làm lơ: đóng mở cửa, chỉnh máy lạnh, khuân đồ, dọn vệ sinh... Được cái vợ con và bố mẹ rất thích, giờ đi xe nào khác cũng chê (trừ Sienna và chuyên cơ mặt đất gì gi đó chưa thử).

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
X-trail premium 2.5 chạy cho lành (AWD + 360 cam luôn) khỏi lo phốt cá vàng cá kiếm
Subaru forester AWD ngon nhất trong hội awd giả cầy mỗi tội cái máy 2.0 ysl
Outlander cũng được mà anh Mit thì hơi phong phanh

• Like
Reactions: LionelMessi
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Mình có ông anh chả hiểu gì về xe cộ cả, từ con CR-V 2019 phun óp sần định chuyển qua San phun dầu phun xăng gì ấy mà mượn con xe của bên garage về chạy được 2 ngày xong ra quyết định luôn và ổng nói là không cần phải hỏi ý kiến cha con thằng nào về cái quyết định này
là không đổi