Hạng C
3/12/19
723
2.002
93
Đồng nai
Bác muốn mua fadil thì cứ mua cho rồi, chả ai so sánh hạng A vs hạng B cả.
Xe hạng A chỉ mua khi tài chính eo hẹp, cần con xe che mưa che nắng thay xe máy, bác có 550tr mà mua hạng A thì e xin hết.
Còn nếu bác thật lòng cần tư vấn thì xin nói thẳng với tầm tiền đó bác bỏ qua hạng B luôn hộ e, hạng C ( CRT, maz3, altis, cruve..) 2016- 2018 bác lựa thoải mái.

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Nghe có vẻ anh muốn mua fadil chứ đâu có định mua accent đúng ko? Hay vào hỏi có mục đích khác?
Còn nếu so thì fadil ko bao giờ có cửa so với accent cả về an toàn lẫn rộng rãi.
Đừng nhìn vào mấy cái option an toàn mà nghĩ đã là an toàn.
Accent là sedan nên có cốp => an toàn nếu bị hôn đít
Accent nắp capo dài, chiều ngang cũng rộng hơn nên cũng an toàn luôn nếu va chạm ở hông hay đằng trước
Ngoài ra cái an toàn quan trọng nữa là phanh thì fadil phanh sau tang trống ko thể an toàn bằng accent
Còn mấy khác làm màu là chính thôi
...
Tóm lại fadil ko có cửa so với accent
Vấn đề của a là chấp nhận mua xe cũ hay ko, mua xe cũ thì chi phí sẽ cao hơn.
Chấm hết
chuẩn bác! Không hiểu sao lại đem xe hạng A với hạng B lên bàn cân để chọn.
Tầm tài chính 550tr thì sắp lăn bánh được Accent AT mới, bản thường luôn rồi.
Muốn tiết kiệm hơn thì còn có Attrage hay Soluto.
Nói chung đã nghĩ đến xe hạng B rồi mà lại đem đi so sánh với Fadil chịu. Nhưng nghe chê nội thất Accent xấu thì hiểu là thích Fadil hơn rồi ...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng B1
15/7/08
50
25
25
nguyentr
Mọi người tư vấn chọn Accent nhưng bác chủ thớt có vẻ cứ lái qua Fadil. Tiền là của bạn quyết định cuối cùng là do bạn hết thoai.

Cá nhân mình đánh giá Accent > Fadil. Tầm tiền này khá nhiều lựa chọn ko nên mua hạng A làm gì.
Link Accent cũ: https://oto.com.vn/mua-ban-xe-hyundai-accent/m400-500/f83886081855

Một số lựa chọn khác thủ thớt có thể suy nghĩa thêm
_ Ertiga 2019, 1 số cụ đang để lại tầm 480tr -> thực dụng, mẫu mã mới. https://oto.com.vn/mua-ban-xe-suzuki-ertiga/m400-500/f83886081855
_Cruze 2018, Phân khúc C rộng rãi, form ngoại thất đẹp
https://oto.com.vn/mua-ban-xe-chevrolet-cruze/m400-500/f83886081855
_Honda City, cùng phân khúc Accent
https://oto.com.vn/mua-ban-xe-honda-city/m400-500/f83886081855
_Attrage 2020 cũng là 1 lựa chọn ko tồi nhé, kiểu dáng mới đẹp.
https://oto.com.vn/mua-ban-xe-mitsubishi/m400-500/f167772161955 .
.....còn rất nhiều nhé 9 người 10 ý nên ko liệt kê hết nỗi đâu.

Bạn có thể ko cần thiết xuống tiền cùng lúc 500tr mà nên trả trước khoản 200tr~300tr, khoản còn lại vay ngân hàng và làm dự phòng các chi phí sau khi mua xe.

Tập Lái
25/3/20
17
5
0
31
không biết nhu cầu của bác sử dụng xe thế nào? em tư vấn giúp bác để bác chọn được xe ưng ý. Với fadil bác vẫn được hỗ trợ cả tài chính nên bác yên tâm
Sđt em: 0326709427 - em tên Tân làm tại Vinfast nhé bác
Nhu cầu mình đi lại trong phố buổi tối và cuối tuần cho vợ con đi chơi. 1-2 tháng về quê 2 lần (nội và ngoại)
Nghe có vẻ anh muốn mua fadil chứ đâu có định mua accent đúng ko? Hay vào hỏi có mục đích khác?
Còn nếu so thì fadil ko bao giờ có cửa so với accent cả về an toàn lẫn rộng rãi.
Đừng nhìn vào mấy cái option an toàn mà nghĩ đã là an toàn.
Accent là sedan nên có cốp => an toàn nếu bị hôn đít
Accent nắp capo dài, chiều ngang cũng rộng hơn nên cũng an toàn luôn nếu va chạm ở hông hay đằng trước
Ngoài ra cái an toàn quan trọng nữa là phanh thì fadil phanh sau tang trống ko thể an toàn bằng accent
Còn mấy khác làm màu là chính thôi
...
Tóm lại fadil ko có cửa so với accent
Vấn đề của a là chấp nhận mua xe cũ hay ko, mua xe cũ thì chi phí sẽ cao hơn.
Chấm hết
Cmt trất vãi e cám ơn bác phân tích rất tỉ mỉ. Sở dĩ e hỏi vậy vì lên Accent là phải CỐ. Thế nên mới cần tư vấn tỉ mỉ như bác vậy. Chứ còn 2 phân khúc A B thì nó # nhau r. Fadil nó chỉ an toàn nhất trong tầm giá thôi. E thì ko quan trọng cũ mới.

Nếu mua xe lướt thì chi phí cao hơn xe cũ nhiều ko bác?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
25/3/20
17
5
0
31
chuẩn bác! Không hiểu sao lại đem xe hạng A với hạng B lên bàn cân để chọn.
Tầm tài chính 550tr thì sắp lăn bánh được Accent AT mới, bản thường luôn rồi.
Muốn tiết kiệm hơn thì còn có Attrage hay Soluto.
Nói chung đã nghĩ đến xe hạng B rồi mà lại đem đi so sánh với Fadil chịu. Nhưng nghe chê nội thất Accent xấu thì hiểu là thích Fadil hơn rồi ...
So gì bác ơi. Bác ko hiểu à. Tầm 550tr là CỐ. Đang hỏi xem vs số tiền cố đó thì có nên hay ko nên cố với nhu cầu như đã chia sẻ bác nhé

Tập Lái
25/3/20
17
5
0
31
Bác muốn mua fadil thì cứ mua cho rồi, chả ai so sánh hạng A vs hạng B cả.
Xe hạng A chỉ mua khi tài chính eo hẹp, cần con xe che mưa che nắng thay xe máy, bác có 550tr mà mua hạng A thì e xin hết.
Còn nếu bác thật lòng cần tư vấn thì xin nói thẳng với tầm tiền đó bác bỏ qua hạng B luôn hộ e, hạng C ( CRT, maz3, altis, cruve..) 2016- 2018 bác lựa thoải mái.
e mua theo nhu cầu ạ chứ ko adua chạy đua. Và cũng ko có ý định so sánh hạng A vs hạng B, tiền cao hơn tất nhiên sẽ ngon lành hơn r. Cám ơn bác tư vấn

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
So gì bác ơi. Bác ko hiểu à. Tầm 550tr là CỐ. Đang hỏi xem vs số tiền cố đó thì có nên hay ko nên cố với nhu cầu như đã chia sẻ bác nhé
Thì trên topic bác ghi tầm tài chính 450-550 mà, sao mọi người biết là bác có cố hay không được. Nhưng nói thiệt với bác luôn là fadil không so được với accent đâu.
Tùy vô nhu cầu của bác là xe hạng A hay hạng B thôi, chứ không đưa 2 con này lên bàn cân được. Đồng ý là bác sẽ phải CỐ, nhưng nó xứng đáng. hehe

Tập Lái
25/3/20
17
5
0
31
Thì trên topic bác ghi tầm tài chính 450-550 mà, sao mọi người biết là bác có cố hay không được. Nhưng nói thiệt với bác luôn là fadil không so được với accent đâu.
Tùy vô nhu cầu của bác là xe hạng A hay hạng B thôi, chứ không đưa 2 con này lên bàn cân được.
Vậy nghĩa là bác chốt tư vấn cho e là nên cố phải ko. E thì mua accent cũ thôi, tầm hơn 5xx tí có bản 2019 lướt

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Vậy nghĩa là bác chốt tư vấn cho e là nên cố phải ko. E thì mua accent cũ thôi, tầm hơn 5xx tí có bản 2019 lướt
Đúng rồi bác, nhưng Accent bản lướt không tới 500 đâu, một bác nào đó đã gửi link cho bác ở bên trên. Accent bản thường và bản top chỉ khác nhau về số túi khí và ghế da/nỉ.

Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
nói nghiêm túc: bạn mua xe lần đầu thì nên mua xe mới, sử dụng hoàn toàn yên tâm. Còn xe nào? bạn nên đến hãng chạy thử và quyết. Fadil là một lựa chọn tốt.

• Like
Reactions: Trường_Giang